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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU KONGAMANO LA UTAFITI WA KISAYANSI LA 

BONDE LA ZIWA VICTORIA 

 

1. UTANGULIZI 

 

Bonde la Ziwa Victoria lilitengwa na Jumuiya ya Afrika Mashariki kama eneo maalum la 

pamoja lenye maslahi ya ukuaji wa kiuchumi ambalo linapaswa kuendelezwa kwa pamoja na 

Nchi wanachama ambao wamejipanga kuhakikisha wanasimamia Itifaki ya Maendeleo Endelevu 

ya Bonde la Ziwa Victoria mwaka 2003. Katika Ibara ya 3 ya Itifaki, Nchi hizi zimekubaliana 

uendelezaji wa utafiti ili kujenga uwezo na kubadilishana taarifa mbalimbali. Aidha, itifaki hii 

ndiyo iliyounda Kamisheni ya Bonde la Ziwa Victoria. 

Katika kutekeleza majukumu yake, Kamisheni ya Bonde la Ziwa Victoria inatekeleza miradi 

mbalimbali ukiwemo Mradi wa Hifadhi ya Mazingira ya Ziwa Victoria, ambapo kwa sasa 

utekelezaji wa awamu ya pili unaendelea. Mkutano wa 16 wa Baraza la Mawaziri la Kisekta la 

Bonde la Ziwa Victoria uliidhinisha kufanyika kwa kongamano la Utafiti wa Kisayansi. 

 

2. KONGAMANO LA UTAFITI WA KISAYANSI LA BONDE LA ZIWA VICTORIA  

 

Kongamano la Utafiti wa kisayansi la Bonde la Ziwa Victoria limepangwa kufanyika tarehe 15 

na 16 Februari, 2017 katika hoteli ya Malaika Jijini Mwanza. Kongamano hili limeandaliwa na 

Kamisheni ya Bonde la Ziwa Victoria kwa kushirikiana na Nchi wanachama wa Jumuiya ya 

Afrika Mashariki. Takribani wadau 500 wa mazingira ya Bonde la Ziwa Victoria wanatarajiwa 

kushiriki kutoka Nchi za Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi na Tanzania.  

 

Kauli mbiu ya Kongamano hilo ni ‘kuoanisha Tafiti na Sayansi katika kuboresha Usimamizi 

Shirikishi wa Rasilimali mtambuka za Bonde la Ziwa Victoria’. Kauli mbiu hii itafikiwa kwa 

uwasilishaji wa mada mbalimbali na majadiliano.  

 

3. DHUMUNI LA KONGAMANO 

 

Dhumuni la kongamano ni kukutanisha wadau kutoka sekta mbalimbali zinazojihusisha na ziwa 

Victoria na kutoa taarifa za uzoefu wao katika kulilinda ziwa Victoria, Taarifa hizo zitakusanywa 

na kusambazwa kwa wadau ili zitumike katika kuboresha ziwa.  Aidha madhumuni mengine ni 

pamoja na : 
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i Kuchangia na kukusanya taarifa/elimu/ujuzi zinazohusiana na Bonde la Ziwa Victoria  

ii Kusambaza mafanikio ya Mradi wa Hifadhi ya Mazingira ya Ziwa Victoria awamu ya 

pili (LVEMP II) kwa wadau 

iii Kutoa fursa kwa wadau mbalimbali kukutana na kubadilishana mawazo juu ya namna 

bora ya kuendeleza Mradi wa Hifadhi ya Mazingira ya Ziwa. 

  

4. SHUGHULI ZITAKAZOFANYIKA: 

  

Shughuli zitakazofanyika ni pamoja na Uzinduzi rasmi wa kongamano utakaofanywa na 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Samia Suluhu 

Hassan, uwasilishaji wa mada mbalimbali, maonesho ya shughuli mbalimbali za LVEMP II na 

shughuli mbalimbali za wadau wengine. Jumla ya mada 40 zitawasilishwa katika kipindi hiki cha 

kongamano.  

 

FAIDA ZA KONGAMANO KWA TAIFA  

 

Kufanyika kwa kongamano hili kutaleta faida zifuatazo kwa taifa letu la Tanzania:  

i. Mipango/mikakati mbalimbali itaweza kuibuliwa itakayosaidia kuendeleza 

rasilimali za Bonde la Ziwa Victoria.  

ii. Ushiriki wa watu kutoka sehemu mbalimbali za Dunia utatuletea fedha za kigeni  

iii. Wafanya biashara wetu wataweza kufaidika na hatimaye Serikali kukusanya kodi; 

na 

iv. Uwekezaji kwenye Bonde la Ziwa Victoria unaweza kuongezeka baada ya wadau 

kushiriki na kujionea fursa mbalimbali zilizopo 

WITO 

Kwa niaba ya Wananchi wote wa Mkoa wa Mwanza na Serikali ya Mkoa wa Mwanza napenda 

kuwakaribisha wageni wote Mwanza na kuwaomba  wananchi pamoja na wadau mbalimbali wa 

Ziwa Victoria kushiriki kikamilifu katika kongamano hilo na kutoa michango yao ya mawazo ya 

namna ya kuilinda rasilimali yetu hii ya Ziwa Victoria 
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