JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MAGU

SHULE YA SEKONDARI MAGU,
S.L.P 186,

MAGU.

10/06/2017.

NAMBA ZA SIMU.

MKUU WA SHULE: 0754 912 801

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0765620813/0714556568
MATRON :0788070645

MTAALUMA: 0755 543 484.

Email; magusecondary@yahoo.com

MAZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA TANO
SHULE YA SEKONDARI MAGU HALMASHAURI YA
MAGU MKOA WA MWANZA 2017.

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii
mwaka 2017/2018 tahasusi ya . Shule ya Sekondari ya Magu ipo umbali
wa Km 2 magharibi mwa mji wa Magu. Usafiri wa mabasi kutoka mwanza mjini unapatikana
katika kituo cha mabasi cha Buzuruga nauli ni Tsh. 3000/=. Kwa wanaotoka Musoma, shuka stend
ya mabasi ya magu panda usafiri wa Pikipiki kwa nauli ya Tsh. 1000/= hadi shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 17/07/2017. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe hiyo. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/07/2017.


mailto:magusecondary@yahoo.com

2.

Mambo muhimu ya kuzingatia
2.1 sare yashule:-
a) Sare ya Shule hii ni:-

shati mbili TETRON rangi nyeupe mikono mirefu ambazo hazibani mwili na
ziwe na mfuko mmoja tu kushoto. ( zitavaliwa kwa kuchomekewa)

kwa wavulana:- suruali mbili rangi ya DARK BLUE zenye malinda mawili ya
cross pembeni, mfuko mmoja nyuma upande wa kulia na upana chini ya miguu
iwe inchi 17 ( isiwe modo)

kwa wasichana;- sketi mbili za rangi ya DARK BLUE upana wa malinda ya
sketi uwe Kati ya Inchi 1 %2 na 2 zenye mikanda ( belt ) ndogo. ( belt pana
haikubaliki) urefu kwenda chini iguse kifundo cha miguu. Au sentimeta 10
kutoka kwenye unyayo wa miguu.

Kwa wasicha wa kislamu wanaweza kushona blauzi ya mikono mirefu rangi
nyeupe mbili, rangi ya njano moja, kijuba rangi nyeupe mbili na rangi ya njano
moja.

b) Sale ya michezo ni jezi na tracker rangi NYEKUNDU.

c) Viatu vya shule ni vya ngozi rangi nyeusi vyenye Kkisigino kifupi vya kufunga
gidamu yaani kamba ( boots na raba nyeusi haziruhusiwi)

d) Soksi jozi mbili nyeupe zisizo na mapambo yoyote wala maandishi

e) Mkanda mweusi wa ngozi wa kuvalia suruali kwa wavulana.

f) Tai mbili ya blue yenye michilizi myeupe ( punda milia)

2.2 Ada na michangoa ya shule.

a)

b)
.

ii.
iii.
iv.
V.

Vi.

Vil.

Ada ya shule kwa mwaka ni Tsh. 70,000/= au 35,000/= kwa muhula, mzazi
unaweza kulipa ada ya mwaka au kwa muhula mmoja. Fedha hizo zilipwe
kwenye akaunti ya shule No. 31201200067 Magu Secondary School recurrent
Account, Bank ya NMB tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye Bank

pay in slip.

Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni
Ukarabati wa samani 15000/=
Kitambulisho na picha 6000/=
Taaluma 20,000/=
Wapishi, walinzi na vibarua wengine 30,000/=
Nembo ya Shule 2,000/=
Huduma ya kwanza na Bima ya afya 10,000/=
Tahadhari 5,000/= ( haitarejeshwa)

Michango hii ilipwe kwenye account No. 312025000187 jina la account ni Magu
Sekondari Elimu ya kujitegemea Bank ya NMB.



¢) Mabhitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni

iii.
iv.
V.
Vi.
Vii.

viii.

Xi.
Xil.

Ream moja ya karatasi kwa mwaka ( aina ya double A)
Vitabu vya masomo ya tahasusi ( angalia kwenye orodha ya vitabu kulingana
na tahasusi husika )
Dissecting kit kwa wanafunzi wa somo la Biology
Scientific calculate — function 991 ( kwa tahasusi za sayansi)
Godoro (Ft. 3x6 upana)
Mashuka rangi ya pink pair 2, foronya rangi ya pink pair 1
Chandarua rangi ya blue 1
Taa ya solata itatumika pale umeme unapokatika.
Blaketi 1 kwa wale tu wenye matatizo ya kiafya.
Vyombo vya chakula:- sahani, bakuli, kijiko na kikombe.
Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
Vifaa vya usafi:-
I. PCB — Mopa, Mfagio mlaini ( soft broom) na chelewa
ii. PCM — Mopa, Mfagio mlaini ( soft broom ) na chelewa
. CBG — Kwanja, reki na chelewa
Iv. HKL — Reki, Mfagio mgumu ( hard broom) na chelewa.

d) T.shirt rangi ya njano muundo wa kola zenye visikizo nzito jozi mbili
e) Sweta rangi ya Blue moja.
f) Nguo za kushindia ( shamba dress ) ni:-

Wasichana — gauni mshono wa solo ndefu, isiyobana mikono mifupi pia mikono
mirefu kwa wasichana wa kiislam rangi ya Blue Bahari kitambaa kiwe kizito (
jozi 2)

Wavulana suruali nyeusi isiyobana jozi mbili.

N.B. kwa wanaotoka mbali, vifaa vyote vinapatikana Mwanza na Magu Mjini pia tai, tishet
na sweta zinapatikana kwenye duka la shule hivyo unashauriwa kama vitu hivyo ni vigumu kuvipata
katika mazingira uliopo waweza kuja kununulia maeneo haya.



7.
8.
9.

SHERIA ZA SHULE.

Mwanafunzi lazima awe na hekima, utii kwa walimu, viongozi, watu wazima na wageni na kati
yao wenyewe

Ni wajibu wa Mwanafunzi kutunza mali za shule.

Wanafunzi hawaruhusiwi kuvuta sigara, kunywa pombe, kunywa vidonge vya kulevya au kuvuta
bangi pamoja na wizi.

Wanafunzi hawaruhusiwi kufika nyumbani kwa walimu bila ruhusa na nje ya mipaka ya shule
wakati wa masomo.

Ni marufuku kuingia nyumba za starehe kama vile baa ya pombe, dansini, na nyumba za kulala
wageni ( Guest House).

Ni wajibu wa wanafunzi kuona kuwa viwanja vya shule, madarasa na vyumba vingine
vimewekwa katika hali ya usafi

Matusi ya kusema au kuandika na ugomvi ni marufuku.

Mwanafunzi lazima ahudhurie vipindi vya dini yake kila siku.

Ni mwiko kwa wanafunzi kujiunga na vikundi vyenye tabia mbaya shuleni au nje ya shule

10. Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi shuleni saa 1:00 Asubuhi kuhudhuria vipindi vyote vya

masomo na kufanya kazi zote anazopewa na mwalimu

11. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kushiriki kikamilifu katika mipango yote ya shule ya Elimu ya

kujitegemea. Uvivu au utoro ni makosa makubwa.

12. Ni marufuku kupokea wageni. Wageni wapitie kwa mkuu wa shule.

13. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya shule mara waingiapo bila ruhusa ya uongozi wa shule
14. Ni marufuku kuzagaa kwenye baraza la shule au nje ya madarasa wakati wa vipindi

15. Mwanafunzi haruhusiwi kujipikia au kuchemsha chochote awapo shuleni.

16. Ni marufuku kujiungaishia au kuunganisha umeme katika maeneo yote ya shule

e

o o

UTARATIBU UNAOPASWA KUFUATWA NA MWANAFUNZI ANAPOKUWA
SHULENI.

Kuhudhuria roll call kila saa 11 %2 jioni

Atawajibika kutunza mali na vifaa mahali anapoishi. Uharibifu ukitokea utawajibika.

Kushiriki mchaka mchaka saa 12:00 — 12:30 Asubuhi.

Atapaswa kuhudhuria muda wa maandalizi binafsi darasani ( preparation time) saa 2:00 usiku —
5:00 usiku.

Atapaswa kuwa bwenini baada ya “preparation time”

Wanafunzi wawapo bwenini baada ya “preparation time” taa zitazimwa.

Mwanafunzi awapo shuleni na hata kama ataomba ruhusa kwenda nje ya maeneo ya shule
atapaswa kuvaa sare ya shule muda wote. Hivyo kwa sababu hiyo anaruhusiwa kushona sale ya
Ziada.



MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

i) Wizi

i) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro

iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo

iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla.

v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule.

vi) Kusuka nywele kwa mtindo usio kubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi
wakati wote wawapo shuleni.

vii) Kufuga ndevu

viii)Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.

iX) Uvutaji wa sigara.

X) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoa au kuolewa.

xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.

xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.

xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.

xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.

xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.

xvi) Kudharau Bendera ya ya Taifa

xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.

xvii)Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU.

a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya ( Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu
wa hospitali ya Serikali.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo,
fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanunni kulipa ada, michango na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule.

d) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea
mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBUNI SANA KATIKA SHULE HIl YA MAGU

SAHAN J. BILAAZAH
MKUU WA SHULE



FOMU NA PICHA ZA WAZAZI NA NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI
WANAOWEZA KUMTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI PAMOJA NA NAMBA
ZAO ZA SIMU.

NA. JINA LA NDUGU MAHUSIANO NA. YA SIMU PICHA




FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI, KULIPA ADA,
MICHANGO NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE.

Mimi (jina la mwanafunzi ) nimesoma,

nimeelewa na ninakubaliana na maagizo yote yanayoelekezwa katika barua ya maelezo
niliyopewa na shule hii.
Ninaahidi kwamba nitafuata sheria zote za shule na kutimiza wajibu wangu katika muda wote

nitakapokuwa mwanafunzi wa shule hii.

Sitajihusisha na mgomo wala kuchochea mgomo, makosa ya jinai au kujihusisha na vitendo
vinavyohatarisha amani ya shule hii. Kwa jinsi hiyo uongozi wa shule uchukue hatua ya
kuniondoa au kunisimamisha masomo au adhabu yoyote pale nitakapokwenda kinyume na
maagizo, kanuni na sheria za shule. Ninaahidi pia kuwa nitajielimisha kwa kadri ya uwezo

wangu.

Sahihi ya Mwanafunzi ............coooiiiiiiii e,
Jnalamwanafunzi ...,
B 1 (<) o T
Sahihi ya Mzazi / MI€Z1 ........ccoiiiiiii e
JNalaMzazi / MICZI ......coooiiii e
Namba ya SIMU ... e e

TArCRe ..o



ANASHAURIWA KUJA NA VITABU KIMOJA WAPO KATI YA:-

PHYSICS BOOKS

Principles of physics class xi and xii by chand

Thom Duhcan

ABC modern physics 1, 2

Rodger Muncuster

Duncan T, Advanced physics 51" Edition

Nelkon M & Pauker, Advanced level physics 7""Edition

Wilson Bufa,College physics,4" edition

Serway R.,Physics for scientists & engeers 3" edition

Neamen D,Electronics circuit analysis and design

SEARS &ZEMANSKY’S, University physics with morden physics 13" edition

ADVANCED MATHEMATICS BOOKS

C.J.TRANTER L.BOSTOCK, Pure mathematics
Tanzania institute of education(TIE), Advanced mathematics form five
Tanzania institute of education(TIE), Advanced mathematics form six
J.K. Bckhouse et.Pure mathematics 1
J.K. Bckhouse et.Pure mathematics 2
S.CHAND’S ,Mathematics for;
- Class xi
- Class xii volume 1
- Class xii volume 2
SADRAL, Understanding mathematics

BIOLOGY BOOKS

COMPREHENSIVE BIOLOGY
BIOLOGICAL SCIENCE
UNDERSTANDING BIOLOGY
FUNCTIONAL BIOLOGY
CHAND



CHEMISTRY BOOKS

e CHAND XI, XII

e A-LEVEL CHEMISTRY RAMSDEN 4" edition

e CONCEPTUAL CHEMISTRY

e ORGANIC CHEMISTRY PART 1, 2

e [N ORGANIC CHEMISTRY FOR A-LEVEL PART 1, 2
e SOIL CHEMISTRY

e PHYSICAL CHEMISTRY A-LEVEL

HISTORY BOOKS

e A MAJOR EVENTS IN WORLD HISTORY PAPER 1 AND 2.
e MASTERING HISTORY PAPER 1 AND PAPER 2
e HISTORY OF AFRICA

LANGUAGE 2 BOOKS

e THE BEAUTIFUL ONE ARE NOT YET BORN
e | WILL MARRY WHEN | WANT

e BETRAYAL IN THE CITY

e A MAN OF THE PEOPLE

LANGUAGE 01 BOOKS

e ADVANCED LEVEL ENGLISH A PRACTICAL APPROACH
KISWAHILI 2 BOOKS

e VUTA NI KUVUTE

e MFADHILI

e KWENYE UKINGO WA THIMU
e NGUZO MAMA

GEOGRAPHY BOOKS

e AN INTEGRATED REGIONAL STUDY ON HUMAN AND ECONOMIC GEOGRAPHY
e AFRICA IN DIAGRAMS- By Bunnet



TAARIFA MUHIMU KWA MWANAFUNZI.

cJinalako ... (jina hili ni lazima lifanane na jina ulilokuwa
unatumia kidato cha nne)

. BABA:
) Jinalababa yaKo ........cocooiiiiiiii
i) YU = Hal ot
i) Kamaamefariki lini ...
IV)  Anuani yaKe .........ooooiiiiiiiiiii e (namba za Simu) .......................
V) Kazinacheochake ............coooiiiiiiiiii e
Vi) Diniyababa yaKo ........c.ooiiiiiiii
. MAMA:
) Jinalababa yako ........ccooiiiiiiii
i) YU = Hal ot
)  Kamaamefariki lini ...
IV)  Anuani yaKe .........coooiiiiiiiiiiiii e, (namba za simu) .......................
V) Kazinacheochake ............coooiiiiiiiii e
. MLEZLI.

(). unaye mlezi? ( mlezi ni mtu asiye mzazi wako) anayekutunza na kukuhudumia kwa chakula,
malazi n.k

(11). Ndiyo/ Hapana..........ooiiniiiniit e e

a) Jinalamlezihuyu ni ... ...

b) Uhusiano wako na mlezi ( mjomba, kaka, rafiki, shangazi n.k) .....................ooooiinnnl.
C) Anuani ya mlezi Wako N .........oooiiiiiiiiiiiii e

d) Kazi yamlezi Wako N ........coouiiiiiiiiiiiiee e

. 1) Jina la mtu anayepelekewa ripoti zako za shule kama si baba au mama au mlezi wako ni nani
AnNuANi Yake N ......oeiiniiiiii i
Sahihi ya Mwanafunzi ................coooiiiiiiiiiienn. .

Tafadhali ambatanisha nakalaya - Results slip ya kidato cha nne
- Cheti cha kuzaliwa.



MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY

SHULE YA SEKONDARI MAGU,
S.L.P 186,
MAGU.
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

( To be completed by a Medical Officer)

Pupil’s full name .........oooiii

SYPRIIIS TSt ..ttt e e e
00 2 R PP

SIGNATULE ..ottt e e e e e et e e e e e
DESIZNALION .. .ueett et e e

NJ 718 (0] ¢ AU



