

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI.**

Shule ya sekondari Mkolani,

S.L.P 11638,

MWANZA.

10/06/2017

Namba za simu.

Mkuu wa Shule 0756934939.

Makamu Mkuu wa Shule 0754424232.

Matron 0767217192.

Mzazi/Mlezi wa.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MKOLANI,
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA, MKOA WA MWANZA MWAKA 2017.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017 tahasusi ya.....Shule ya sekondari Mkolani ipo takribani umbali wa kilometa 8 kutoka katikati ya Jiji. Kwa wale wanaoingia kwa magari(mabasi)kutoka mikoani,shule hii ipo kilometa 1 kutoka Stendi kuu ya mabasi ya Nyegezi (Nyegezi Bus terminal).

Shule hii ni ya bwani kwa wasichana. Wavulana ni wanafunzi wa kutwa.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 17/07/2017 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 16/07/2017 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/07/2017

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1 SARE YA SHULE.

2.1.1 WASICHANA.

(a) Sketi 2 za darasani(za kufunika magoti) za rangi ya damu ya mzee (kipande cha kitambaa kimeambatanishwa). Sketi ziwe na michirizi miwili myeupe ya ribbon upande wa mbele.

(b) Mashati 2 meupe ya mikono mirefu yasiyo ya kubana.

Kwa waislamu-Hijabu 2 zilizoruhusiwa ikiwa ni nusu kanzu ya rangi ya damu ya mzee pamoja na suruali 2 za rangi hiyo hiyo na shungi 2 nyeupe.

(c) Tai ndefu ya kitambaa cha sketi.

(d) Viatu vya ngozi vyeusi vya KUFUNGA NA KAMBA (Vya Kufunika) jozi 2 vyenye visigino vifupi.

(e) Soksi nyeupe jozi 2 ndefu.

(f) Sweta 1 ya rangi ya sketi/hijabu kwa atakayehitaji (Si lazima).

(g) Gauni la kushindia la rangi ya bluu.

(h) T-Shirt 1 ya bluu na track suit 1 ya bluu kwa ajili ya michezo.

2.1.2 WAVULANA.

- a) Suruali 2 za darasani rangi ya damu ya mzee [kipande cha kitambaa kimeambatanishwa].
- b) Mashati 2 meupe ya mikono mirefu yasiyobana.
- c) Viatu vya ngozi vyeusi vya KUFUNGA NA KAMBA [Vya kufunika] jozi 2 vyenye visigino vifupi [boots haziruhusiwi].
- d) Soksi rangi nyeusi au bluu.
- e) Sweta 1 ya rangi ya suruali kwa atakayehitaji [si lazima].
- f) T-Shirt 1 ya bluu na Track suit ya bluu kwa ajili ya michezo.
- g) Tai ndefu ya kitambaa cha suruali.
- h) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.

2.2. ADA NA MICHANGO YA SHULE.

(a) ADA YA SHULE.

Ada ya shule kwa mwaka ni sh.20,000/= kwa mwanafunzi wa kutwa na sh.70,000/= kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa sh.10,000/= kwa mwanafunzi wa kutwa na sh.35,000/= kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada kwa mara moja. Fedha hizi zilipwe kwenye Akaunti ya Shule Na. 3111200141 [MKOLANI SECONDARY SCHOOL REVENUE COLLECTION] Katika Benki ya NMB [Tafadhali andika Jina la Mwanafunzi kwenye Pay in Slip]. Leta Pay in Slip halisi shuleni.

(b) MICHANGO INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI/MLEZI.

- (i) Sh.15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
- (ii) Sh.6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.

- (iii) Sh.20,000/=Kwa ajili ya taaluma.
- (iv) Sh.30,000/= kwa ajili ya kuwalipa walinzi na vibarua wengine.
- (v) Sh.2,000/=Nembo ya Shule.
- (vi) Sh.10,000/=Kwa ajili ya huduma ya kwanza.
- (vii) Sh 5,000/= Kwa ajili ya tahadhari na uchakavu[Haitarejeshwa].

N.B.Mwanao atakapoingia Kidato cha Sita utamlipia Sh. 20,000/= za Mitihani ya kujipima [Mock].

Fedha za Michango zilipwe Akaunti ya Shule Na.3112515078 [MKOLANI SECONDARI SCHOOL SELF RELIANCE] Katika Benki ya NMB.Leta Pay in Slip halisi Shuleni.

(c)MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI.

- i. Ream ya Karatasi 1 [A4] Kwa mwaka .
- ii. Vitabu vya Masomo ya Tahasusi yake .
- iii. [Dissecting Kit]kwa wanafunzi wa Biolojia .
- iv. Scientific Calculator.
- v. Godoro kwa Wanafunzi wa Bweni [Lenye Upana usiozidi futi 2.5].
- vi. Mashuka ya Pink pair 2 ,Blanketi 1,Foronya 1 na Chandarua[Kwa Wanafunzi wa Bweni].
- vii. Vyombo vya Chakula [Sahani,Bakuli,Kijiko na Kikombe]Kwa Wanafunzi wa Bweni.
- viii. Ndoo 2 ndogo zenye Vifuniko.
- ix. Kwanja[Slasher]1.
- x. [Softbroom]Kwa Wanafunzi wa PCB , [Hardbroom]Kwa Wanafunzi wa PCM na [Squeezer]Kwa Wanafunzi wa CBG.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- (i) Wizi.
- (ii) Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- (iii) Kugoma na Kuhamasisha mgomo.
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake ,walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (v) Kupigana mwanafunzi na mwanafunzi,kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule.
- (vi) Kuwa na nywele ndefu.Wasichana hawaruhusiwi kusuka nywele.

- (vii) Kufuga ndevu.
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- (ix) Uvutaji wa sigara.
- (x) Uasherati,uhusiano wa jinsi moja ,kuoa au kuolewa.
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu ,siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xv) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua,au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU.

(a) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi.

(c) Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na Sheria,Kanuni, Kulipa ada na michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

(d) Picha 4 za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi Shuleni pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

ASENSIO MATHIAS

MKUU WA SHULE.

AHADI YA MZAZI/MLEZI YA KULIPA ADA NA MICHANGO YA SHULE.

Mimi.....mzazi/mlezi wa.....wa
kidato cha..... katika Shule ya Sekondari.....nathibitisha kuwa niko
tayari kulipa ada na michango ya Shule kwa ajili ya maendeleo ya Shule na mwanangu.

Ada na michango italipwa na Ndugu.....wa S.L.P.....na
namba ya Simu.....

Jina la mzazi/mlezi.....

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

Tarehe.....

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI

SHULE YA SEKONDARI MKOLANI

FOMU YA MAELEZO JUU YA MWANAFUNZI

MATUMIZI YA OFISI TU
ADM NUMBER
REPORTING DATE

- 1) Jina kamili.....(ulilotumia shule uliyotoka)
- 2) Dini
yako/dhehebu.....Kabila.....
- 3) Tarehe ya kuzaliwa.....mwezi.....mwaka.....wilaya.....Mkoa.....
- 4) Shule
uliyotoka.....wilaya.....Mkoa.....
- 5) Michezo uipendayo au shughuli(hobbies)uzipendazo.....
- 6) Ulemavu au historia ya ugonjwa(tafadhali taja).....
- 7) Unaishi na nani,mzazi au mlezi?.....Taja jina lake..... Kama
unaishi na mlezi ,taja uhusiano.....
- 8) Kazi ya mzazi/mlezi.....
- 9) Mahali anapoishi.....
Wilaya.....Mkoa.....
Anwani.....Simu.....
- 10) Jina na anwani ya mtu atakayetumiwa ripoti yako ya maendeleo ya masomo na
mambo mengine;Jina lake kamili.....uhusiano.....
- 11) Ndugu wanne(4) wanaoweza kukutembelea hapa shuleni na namba zao za simu.

JINA	UHUSIANO	MAHALI ANAPOISHI	NAMBA YA SIMU

- 12) Jina la mji na kituo cha usafiri(airport,bandari,stesheni ya reli au kituo cha basi)
Utakachoshukia wakati wa likizo zako.....

Tamko la mwanafunzi

‘‘Nimezisoma na kuzielewa sheria na kanuni za shule.Ninaahidi kuzifuata na kuzitekeleza’’

Sahihi ya mwanafunzi.....Tarehe.....

Sahihi ya mzazi/mlezi.....Tarehe.....

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING

MKOLANI SECONDARY SCHOOL

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

Name of student.....

To Medical Officer,

District/Regional/Designated Hospital.

Please examine the above named in full as to his/her physical and mental fitness for being able to pursue Advanced Secondary School Education for two years.

1. Eye Sight.....

2. Hearing.....

3. Speech.....

4. Heart examination.....

5. Blood pressure.....

6. STDs.....

7. Epilepsy.....

8. Asthma.....

9. TB.....

10. Diabetes.....

11. Sickle Cell.....

12. Tropical ulcer.....

13. Tumours(breast).....

14. Pregnancy test(for girls).....

15. Neurosis.....

16. Other observations.....

.....

I have examined the above named and consider him/her physically and mentally fit/unfit to pursue Secondary School Education.

NAME.....

SIGNATURE.....DATE.....

STATION.....

OFFICIAL STAMP.....