JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MWANZA,
S.L.P 149
MWANZA.
TAREHE 12.06.2017
MAWASILIANO
MKUU WA SHULE +255 787 115151
MAKAMU MKUU WA SHULE +255 767 492 956
MATRON/PATRON +255 784 646 528

BARUA PEPE: mwaseko @gmail. Com

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI:

$.L.P

Ndugu,

Pongezi kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2017 kwa
tahasusiya .............ooeiiinininn.n.

Nakuletea fomu ya maelekezo muhimu ya kujiunga na shule yetu kwa Mwanafunzi wa Kutwa

( Mvulana). Tafadhali pitia kwa makini na kutekeleza maelekezo hayo kama ilivyoelezwa. Mwanafunzi
atapokelewa ikiwa tu maelekezo ya fomu hii yamefuatwa kikamilifu. Mwanafunzi anapaswa kuripoti
Shuleni tarehe 17.07.2017 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30.07.2017

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Mwanza Sekondari
1.0. KITIGWA

MKUU WA SHULE
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SHULE YA SEKONDARI MWANZA,
S.L.P 149
MWANZA.
TAREHE 12.06.2017
MAWASILIANO
MKUU WA SHULE +255 787 115151
MAKAMU MKUU WA SHULE +255 767 492 956
MATRON/PATRON +255 784 646 528

BARUA PEPE: mwaseko @gmail. Com

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI:

$.L.P

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWANZA HALMASHAURI
YA JIJI LA MWANZA MKOA WA MWANZA MWAKA 2017

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika
shule hii mwaka 2017. Tahasusi ya Shule ya Sekondari Mwanza ipo umbali
wa Kilometa 0.5 Kaskazini/Kusini/Mashariki/Magharibi mwa mji wa Mwanza. Usafiri wa tax
au Pikipiki kutoka mjini unapatikana kwa nauli ya shilingi elfu moja (1000/=) tu kwa
pikipiki na Shilingi elfu tatu (3000/=)tu kwa tax. Shule ya sekondari ya Mwanza ipo katikati
ya jiji la Mwanza pembezoni mwa barabara ya kuelekea hospitali ya Rufaa ya Bugando.
Aidha kwa wanafunzi wanaotoka nje ya mkoa wa mwanza washukie kituo cha mabasi
NATA ambacho Ripo takribani mita mia mbili (200) tu kutoka shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 03.07.2017 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 17.07.2017 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 30.07.2017



2¢ MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WANAFUNZI WA KUTWA
2.1 SARE YA SHULE

(a) Shati mbili nyeupe mikono mirefu

(b) Suruali mbili nyeusi zenye mifuko mitatu. Upana wake chini miguuni isipungue inch 17
(c) Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi

(d) Sweta Dark Blue yenye michirizi miyeupe shingoni, mikononi na chini Riunoni

(e) Tai moja nyeusi zenye michirizi miyeupe

2.2 ADA - ILIPWE BENKI YA NMB AKAUNTIYA SHULE NAMBA
32201200007

(a) Ada ya Shule kwa mwaka ni shilingi elfu ishirini ( 20,000/=) kwa mwanafunzi wa kutwa.
Unaweza kulipa kiasi cha shilingi elfu kumi (10,000/=) kwa bweni kwa muhula au kulipa
ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya Shule Na. 32201200007
katika Benki ya NMB tawi lolote. Jina la akaunti ni Mwanza $econdary $chool

(Tafadhali andika jina la mwanafunzi hwenye pay in slip).

(b)MICHANGO MINGINE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI WA
MWANAFUNZI WA KUTWA ILIPWE BENKI YA NMB AKAUNTI YA SHULE NAMBA

329100105534

()] Shilingi elfu kumi na tano (15,000/=) kwa djili ya ukarabati wa samani

a Shilingi elfu sita ( 6000/=) kwa djili ya kitambulisho na picha

am Shilingi elfu ishirini ( 20,000/=) kwa qijili ya taaluma

av) Shilingi elfu ishirini (20,000/=) kwa qjili ya malipo ya walinzi na vibarua
wengine

W) Shilingi elfu mbili (2000/=) kwa qijili ya nembo ya shule

()] Shilingi elfu tano ( 5000/=) fedha ya tahadhari ( haitarejeshwa)

(VII) Shilingi elfu kumi (10,000/=) kwa djili ya huduma ya kwanza ( kila
mwanafunzi ajiunge na mfuko wa BIMA YA AFYA CHF na awe na
Kitambulisho hicho cha Bima muda wote $huleni)

ANGALIZO:
¢ Jumla ada na michango mingine kwa wanafunzi wa kutwa ni elfu
themanini na nane (88,000/=) tu.
o Fedha za Michango hii zilipwe kwenye Akaunti ya Shule Nae 329100105534
katika Benki ya NMB tawi lolote. (Jina la akaunti ni Mwanza $econdary
$chool)
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1 MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI WA KUTWA ANAPASWA KULETA
SHULENI

Ream ya karatasi A4 moja (01) Double “A”

Scientific Calculator Kwa wanafunzi wa tahasusi ya PCB, PCM, CBG, CBN
na HGE

Dissecting kit kwa wanafunzi wa tahasusi ya PCB, CBG na CBN

Vifaa vya usafi ( Fagio za chelewa 02 ndefu zenye mipini, Reki 01, Jembe
01 na mpini wake) na file folder moja (01).

Vitabu vya masomo ya TAHASUSI ( COMBINATION ) Husika ( Orodha

imeambatanishwa)

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
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Wizi

Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini ( 90 ) bila tarifa/utoro
Kugoma na kuhamasisha mgomo

Kutoa lughja chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa
ujumla

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote
Yule

Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika na uongozi wa Shule

Kufuga ndevu

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji wa sigara

Uasherati, uhusiono wa jinsi moja, Ruoa au Ruolewa

Kupata ujauzito au kutoa mimba

Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi

Kusababisha au kumpa mimba msichana

Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni

Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
Kudharau bendera ya Taifa

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.



4. KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MWANZA

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 23 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu Mafunzo Sayansi na Teknolojia. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika mabaraza na
mikusanyiko mbalimbali uwapo shuleni.

a.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na jamii nyingine kwa ujumla ni
jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli nadni na nje ya shule ni muhimu.

Kuingia darasani, kusikiliza mwalimu wa somo na kuandika nukuu za kujisomea kila
wakati ni jambo la lazima uwapo shuleni Usipige kelele darasani

Kutafakari kwa kina kauli mbiu ambayo ni Ufaulu ni Tarajio Letu na hivyo

wakati wote kuzingatia kufaulu katika mitihani yako uwepo shuleni. Wastani wa
jumla wa kufaulu mwanafunzi ni alama Hamsini “50” kwa mitihani yote
inayofanyika shuleni, mwanafunzi asipofikisha wastani huo ataadhibiwa.
Lugha ya mawasiliano shuleni ni KIINGEREZA tu. Utaadhibiwa ukiongea lugha
zingine.

Kuwahi katika shughuli za shule na zingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwapo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. Kila mwanafunzi atapewa eneo lake la
usafi la nje kwa tahsusi yake.

Kuvaa sare za shule wakati wote unaotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutojihusisha na ushabiki wa kidini na vwama vya siasa wakati wote wa uanafunzi
wako.

5. VIAMBATATISHO NA FOMU MUHIMU

o FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (MEDICAL EXAMINATION
FORM).

MUHMU:
ljazwe na mganga MKUU wa hospitali ya Serikali



REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF STUDENT SELECTED TO JOIN FORM V YEAR 2017

THE MEDICAL OFFICER,

NAME OF STUDENT .....coiiiiiiiiniiiniinniieinnsitiisisnssniessissnsssssssssssissnessssssasssssssssssssssssssssasssssssasssssss

Please examine the mentioned as to his/her fitness for secondary school education according
to the items below:-

ITEM CONDITION REMARKS

Mental condition

Sight

Hearing

Chest TB

Urine

Stool

Nose

Blood BP: HB

O 0NV~ WN =

Pregnancy test

Any other physical disability not listed that may affect his her studies

In my opinion the student is fit/not fit to join Secondary School Education

Signed:

Medical officer:
Stump




6Ge FOMU YA MAELEZO BINAF$I KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI/MKATABA
WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI

Jina kamili la mwanafunzi
Tarehe ya kuzaliwa
Jina kamili la baba: yupo/hayupo/amefariki
Jina kamili la mama: yupo/hayupo/amefariki
Jina la mlezi:
Kazi ya baba kama yupo:
Kazi ya mama kama yupo:
Kazi ya mlezi
Unao ndugu wangapi:
Wa kike .....cccoeenenee wa RIUME .....ceceereeeererenen
Wataje
10. Namba ya simu ya baba
11. Namba ya simu ya mama
12. Namba ya simu ya mlezi kama wazazi hawapo

CP®NO VA WNS

13. Majina ya watakaohusika na mashauri yoyote yatakayojitokeza shuleni

Jina Jina
mahusiano Mahusiano
Namba ya simu Simu
Bandika picha yake hapa Bandika picha yake hapa
Jina

Jina
mahusiano Mahusiano
Namba ya simu Simu

Bandika picha yake hapa Bandika picha yake hapa




7. FOMU YA MWANAFUNZI NA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA
SHERIA, KANUNI, KULIPA ADA, MICHANGO NA MAELEKEZO
MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA $HULE.

Nimesoma, kutafakari na kuelewa masharti, kanuni na sheria za shule kama
zilivyoorodheshwa na kusomeka vizuri.

() Ninaahidi kuwa nitafuata kifungu kwa kifungu kwa ukamilifu kwa wakati
wote wa uaminifu wangu katika shule ya sekondari Mwanza.

() Ninaahidi kutokuwaletea aibu wazazi na walezi kwa kutozingatia, kanuni,
masharti na sheria za shule na kupatiwa adhabu za mara kwa mara na
kufukuzwa shule.

MWENYEZI MUNGU NISAIDIE

Jina la mwanafunzi saini
Tarehe

Kama mzazi au mlezi wa mwanafunzi, nimesoma, nimetafakari na kuelewa
masharti, kanuni na sheria za shule na kuahidi kumsaidia motto wangu
wakati wote kRimalezi, msaada wa kiroho ili baadaye awe raia mwema wa
Tanzania na pia kuahidi kulipa michango na ada kama itakavyoamriwa na
mamlaka za uendeshaiji wa shule.

Jina la mzazi/mlezi saini
Tarehe namba za simu
MUHIMU:
Ithibitishwe na kiongozi wa serikali za mitaa au kijiji anakotoka mwanfunzi.
Jina la kiongozi; saini na muhuri

Tafadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIl

1.0. KITIGWA
MKUU WA SHULE



8. ORODHA YA VITABU

NA: | SOMO JINA LA KITABU JINA LA MWANDISHI
1 PHYSICS College Physics. Jerry D. Wilson
Principles of physics. S. Chands
2 CHEMISTRY Conceptual Chemistry ( class xi). Chand’s
Conceptual Chemistry ( class xii). Chand’s
General with Physical Chemistry. APE
Advanced Level inorganic Chemistry Part I.
Advanced Level Inorganic Chemisrty Part .
3 ADVANCED Advanced level pure maths C.. Tranter
MATHEMATICS Pure mathematics 1 & 2 J.K Back House, S.P.T. Houlds
worth
Pure matbhs for class xii vol. 1 S. Chands
Pure matbhs for class xi s. Chands
Advanced maths Review
Engineering Maths strout
a BASIC MATHEMATICS | Basic for Advanced Sec. school Septine Sillem
For form v and vi
Basic for Advanced Sec. school TIE
For form v and vi
5 BIOLOGY Understanding Biology SUZAN
Biological Science.
Advanced Biology Third ED. KIRA
Advanced Biology.
Functional Approach . ROBERT KAROLA
6 ECONOMICS Adv. Level Paper 1 & Professinal studies C.M. Ambilikile
Economics Simplified
Principles of Economics N. A. SALEEMI
A Text book of Economics 7" Edition D.N. DWIVEDI
Modern Economics Theory J.L.HANSON
K.K. DEWET & M.H. NAVALUR
Production & Distributor CHAND
7 HISTORY History of Modern Europe in the 197 P. COCK
Century ISARIA KIMAMBO
History of Tanzania
8 GEOGRAPHY Phsical Geography of Africa with Diagrams Burnett
Geography an intergrated Approach
Practical Geography of East Africa David Waugh
Pritchad
9 LANGUAGE Advanced Level English Language one Nicholous Asheli

Advanced Level Literature Analysis

Nicholaus Asheli/Nyambari




POETRY
Selected Poems
The Wonderful Surgeon

NOVELS

A man of the people

The Beautyful Ones are not yet born
His Excellency the Head of the State

PLAYS

An Enemy of the People
Betrayal in the City

| will Marry When | want
Lwanda Magere

Nyangwine

KISWAHILI

Kiswahili kidato cha Tano

Kiswahili Kidato cha Sita

Nadharia ya Lugha Ridato cha Tano na
Kidato cha Sita

Nadharia ya Fasihi Ridato cha Tano na
Kidato cha Sita

RIWAYA

Usiku Utakapokwisha
Vuta N’kuvute
Mfadhili

Kufikirika

TAMTHILIYA

Morani

Kivuli Kinaishi

Kwenye Ukingo wa Thim
Nguzo Mama

USHAIRI

Chungu Tamu
Kimbunga
Fungate ya Uhuru
Mapenzi Bora

Taasisi ya Elimu
Taasisi ya Elimu

Nyambari Nyangwine
Nyambari Nyangwine

GENERAL $TUDIES

General Studies for Advanced

General Studies Supplementary book and
Colleges

Undestanding Advanced Level Sec. School
Education

Contemporary Approach for Advanced Level
General Studies Notes

Richard Mbalase & Nyambari
Nyangwine

Civic EducationTeachers
Association

Nyambari Nyangwine
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Ndugu,

Pongezi kwa mwanao kuchaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2017 kwa
tahasusi Ya ....o.ovvevininniiiinnennnns

Nakuletea fomu ya maelekezo muhimu ya kujiunga na shule yetu kwa Mwanafunzi wa Bweni
(Msichana) Tafadhali pitia kwa makini na kutekeleza maelekezo hayo kama ilivyoelezwa. Mwanafunzi
atapokelewa ikiwa tu maelekezo ya fomu hii yamefuatwa kikamilifu. Mwanafunzi anapaswa kuripoti
Shuleni tarehe 17.07.2017 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 30.07.2017

Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Mwanza Sekondari

1.O. KITIGWA

MKUU WA SHULE
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MATRON/PATRON +255 784 646 528

BARUA PEPE: mwaseko @gmail. Com
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$.L.P

Yah: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWANZA HALMASHAURI
YA JIJI LA MWANZA MKOA WA MWANZA MWAKA 2017

8. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika
shule hii mwaka 2017. Tahasusi ya Shule ya Sekondari Mwanza ipo umbali
wa Kilometa 0.5 Kaskazini/Kusini/Mashariki/Magharibi mwa mji wa Mwanza. Usafiri wa tax
au Pikipiki kutoka mjini unapatikana kwa nauli ya shilingi elfu moja (1000/=) tu kwa
pikipiki na Shilingi elfu tatu (3000/=)tu kwa tax. Shule ya sekondari ya Mwanza ipo katikati
ya jiji la Mwanza pembezoni mwa barabara ya kuelekea hospitali ya Rufaa ya Bugando.
Aidha kwa wanafunzi wanaotoka nje ya mkoa wa Mwanza washukie kituo cha mabasi
NATA kilicho takribani mita miambili (200) tu kutoka Shuleni.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 03.07.2017 Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 17.07.2017 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 30.07.2017
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9+ MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA WANAFUNZI WA BWENI
9.1 SARE YA SHULE

(a) Shati mbili za tetroni nyeupe zenye mikono mirefu ambazo hazibani mwili na ziwe na mfuko
mmoja kushoto. Zinavaliwa kwa kuchomekea
(b) Sketi mbili ndefu inchi $ita (06) kutoka magotini. Rangi ya sketi ni Dark Green Kitambaa

cha Suti. Mshono ni Boksi Marinda moja kubwa katikati mbele na nyuma na rinda za
kawaida tatu kushoto na tatu kulia .(Ritambaa na mshono vimeambatanishwa)
() Nguo za kushindia (Shamba dress) jozi mbili mbili rangi ya Dark Blue kitambaa cha

Sukari$ukari. Mshono ni Rinda Boksi kama ilivyo kwa Sketi. (Mshono na kitambaa

vimeambatanishwa)

(d) Sketi ndefu za rinda boksi inayovuka goti kwa inchi sita (06) kitambaa cha Suti rangi ya
Dark Green, Nusu kanzu ya kuvuka goti kitambaa cha tetren na juba (Hijab) nyeupe
(kwa wanafunzi wa Kiislamu tu)

(e) Sare za michezo ni raba nyeupe na track suit moja na jaketi lake rangi ya bluu

(H Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

(9) Soksi jozi mbili nyeupe zinazofika chini ya goti na zisizo na pambo lolote.

(h) Tai moja zifanane na rangi ya sketi (dark green) na ziwe na michirizi miyeupe

(i) Sweta moja rangi ya kijani lenye michirizi miyeupe shingoni, mikononi na chini kiunoni

9.2 ADA - ILIPWE BENKI YA NMB AKAUNTIYA SHULE NAMBA
32201200007
(a) Ada ya Shule kwa mwaka ni shilingi elfu sabini ( 70,000/=) kwa mwanafunzi wa bweni.

Unaweza kulipa kiasi cha shilingi elfu thelathini na tano (35,000/=) kwa mwanafunzi wa

bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye AkRaunti
ya Shule Na. 32201200007 katika Benki ya NMB tawi lolote. Jina la akaunti ni Mwanza

$econdary $chool (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

(b) MICHANGO MINGINE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI WA
MWANAFUNZI WA BWENI ILIPWE BENKI YA NMB AKAUNTI YA SHULE NAMBA
329100105534

()] Shilingi elfu kumi na tano (15,000/=) kwa qjili ya ukarabati wa samani

a Shilingi elfu sita ( 6000/=) kwa djili ya kitambulisho na picha

am Shilingi elfu ishirini ( 20,000/=) kwa djili ya taaluma

av) Shilingi elfu thelathini (30,000/=) kwa qijili ya malipo ya wapishi, walinzi na vibarua
wengine

(")) Shilingi elfu mbili (2000/=) kwa qijili ya nembo ya shule

wh Shilingi elfu tano ( 5000/=) fedha ya tahadhari ( haitarejeshwa)

(VI)  Shilingi elfu kumi (10,000/=) kwa dijili ya huduma ya kwanza ( kila mwanafunzi
agjiunge na mfuko wa BIMA YA AFYA CHF na dgje na Kitambulisho cha Bima

shuleni)

13



(Vi) ANGALIZO:
e Jumla ya ada na michango mingine kwa wanafunzi wa bweni ni laki moja
na elfu hamsini na nane (158,000/=) tu.
e Fedha za Michango hii zilipwe kwenye Akaunti ya Shule Na. 329100105534
katika Benki ya NMB tawi lolote. (Jina la akaunti ni Mwanza $econdary
$chool)

(C) MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI WA BWENI ANAPASWA KULETA
SHULENI

()] Ream ya karatasi moja (01) Double “A”

an Godoro moja (01) futi2.5x 6

am Mashuka jozi mbili (02) yenye rangi ya pink, foronya moja (01) rangi ya pink,
chandarua moja (01) nyeupe

av) Scientific Calculator Kwa wanafunzi wa tahasusi ya PCB, PCM, PGM, CBG. CBN na HGE

(")) Dissecting kit kwa wanafunzi wa tahasusi ya PCB, CBG na CBN

wh Dust cort moja (01) nyeupe kwa wanafunzi wa tahasusi ya PCB, PCM, CBG na CBN
(Huvaliwa wakati wa practical tu).

Vi)  Vyombo vya chakula ( sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

(VI Vifaa vya usafi ( Soft Broom 01, Hard Broom 01, Rubber Squizor 01, na ndoo mbili ndogo
za lita kumi zenye mifuniko) na Box file moja (01). Chagua kifaa kimoja hati ya
vifaa vilivyoorodheshwa hapo juu isipokuwa ndoo na Box file ni vya lazima.

(()9) Vitabu vya masomo ya TAHASUSI ( COMBINATION ) Husika ( Orodha
imeambatanishwa)

(0,9] Mpatie mwanao fedha za matumizi za kutosha kadhalika mnunulie nguo za ndani za
kutosha

xn Mnunulie sanduku la bati (trunker). Asije na begi/mabegi ya nguo za nyumbani, aje na
trunker moja (01) tu.

Unaweza hupata mahitaji haya hwenye maduka yaliyo karibu na shule ili hkuepuhka
usumbufu wa mizigo mingi, tupo karibu kabisa na $oko huu la jiji la Mwanza.

10. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
XIX) Wizi
XX) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku tisini ( 90 ) bila tarifa/utoro
XX) Kugoma na kuhamasisha mgomo
(XXI) Kutoa lughja chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
(XXI) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
(XXIV) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika na uongozi wa Shule
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XXV) Kufuga ndevu

XXVI) Ulevi au unywaiji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
(XXVII) Uvutaji wa sigara

(XXVIID) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa

XXIX) Kupata ujauzito au kutoa mimba

XXX) Kushiriki matendo ya uhdlifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za
nchi
XXXI) Kusababisha au kumpa mimba msichana

XXXII) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
XXX Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule

(XXXIV) Kudharau bendera ya Taifa
(XXXV) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
XXXV Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. KANUNI ZA SHULE YA SEKONDARI MWANZA

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na. 23 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu Mafunzo Sayansi na Teknolojia. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa katika mabaraza na mikusanyiko
mbalimbali uwapo shuleni.

k.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote na jamii nyingine kwa ujumla ni jambo la
lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli nadni na nje ya shule ni muhimu.

Kuingia darasani, kusikiliza mwalimu wa somo na kuandika nukuu za kujisomea kila wakati
ni jambo la lazima uwapo shuleni Usipige kelele darasani

Kutafakari kwa kina kauli mbiu ambayo ni Ufaulu ni Tarajie Letu na hivyo wakati wote
kuzingatia kufaulu katika mitihani yako uwepo shuleni. Wastani wa jumla wa kufaulu
mwanafunzi ni aloma Hamsini “50” kwa mitihani yote inayofanyika shuleni,
mwanafunzi asipofikisha wastani huo ataadhibiwa. Lugha ya mawasiliano shuleni ni
KIINGEREZA tu. Utaadhibiwa ukiongea lugha zingine.

Kuwahi katika shughuli za shule na zingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwapo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. Kila mwanafunzi atapewa eneo lake la usafi la
nje kwa tahsusi yake.

Kuvaa sare za shule wakati wote unaotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutojihusisha na ushabiki wa kidini na vwyama vya siasa wakati wote wa uanafunzi wako
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SHERIA ZA BWENI

Kila mwanafunzi wa bweni anawajibika kusoma, kuelewa na kutekeleza kwa
vitendo sheria na kanuni zote za bweni.

2. Hairuhusiwi wageni kukaribishwa ndani katika eneo la bweni bila ruhusa ya
uongozi wa shule.

3. Kila mwanafunzi anawajibika kutunza na kuangalia mali ya shule iliyoko bwenini.

4. Hairuhusiwi kulia chakula bwenini isipokuwa wanafunzi wote watalia chakula
katika holi la kulia chakula litakalokuwa limeandaliwa. Kwa wanafunzi
wagonjwa watalia chakula katika chumba cha matroni.

5. Kila mwanafunzi anapasa kuhakikisha kuwa mazingira ya Bweni (nje na ndani)
ni masafi wakati wote kwa kuondosha uchafu unaoondoka kwa urahisi bila
kuelezwa kufanya hivyo.

6. Ni kosa kutoa taarifa ya uongo kwa uongozi wa shule kwa makusudi ili kRupata
haki isiyostahili.

7. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa vazi la kushindia baada ya saa za masomo
darasani na si vinginevyo.

8. Ni kosa kuchanganya vazi rasmi la shule na lisilo rasmi.

9. Mwanfunzi aliyepewa ruhusa ya kwenda nje ya Shule, atavaa sare ya Shule.

10. Mwanafunzi wa Bweni anaweza kulala nje ya shule kwa kibali cha Mkuu wa
Shule tu, na anatakiwa kuripoti anaporudi.

11. Ruhusa zote za wanafunzi wa bweni lazima zianzie kwa Matroni.

12. Ni kosa kushawishi , kuanzisha au kushiriki mgomo wa aina yoyote ile.

13. Matusi ya kusemwa au kuandikwa na kupigana hairuhusuwi popote Shuleni, kila
mmoja anapaswa kRuonesha upendo kwa mwenzake.

14. Kila mwanafunzi wa Bweni anawajibika kuhudhuria Ripindi cha maandalio
( Preparation) bila kukosa katika vyumba vilivyotengwa kwa muda uliopangwa.

15. Ni marufuku kumiliki au kutumia simu ya mkononi ndani na nje ya
Bweni.ukikamatwa adhabu ni kufukuzwa shule na si vinginevyo.

16. VIFAA VYA UMEME HAVITAKIWI KABISA NDANI NA NJE YA BWENI.

6. RATIBA YA BWENI

NA. MUDA WAKATI SHUGHULI HUSIKA
| S 10.30 - 11.00 ALFAJIRI KUAMKA
20 11.00 - 12.00 ASUBUHI MORNING PREPARATION
3. 12.00 - 12.30 ASUBUHI KUJIANDAA
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4. 1.00 ASUBUHI PARADE KWA SIKU ZA JUMATATU NA
JUMATANO

5. 1.00 ASUBUHI KWENDA DARASANI

6. 1.40 — 8.00 ASUBUHI - MCHANA VIPINDI DARASANI

7. 8.30 - 9.30 ALASIRI CHAKULA CHA MCHANA

8. 9.30 — 12.00 JIONI EXTRA CURRICULUM ACTIVITIES

9. 12.00 - 1.00 JIONI CHAKULA CHA USIKU

10. 1.00 - 1.30 USIKU EVERNING PRAYER

1. 1.30 — 4.00 USIKU EVERNING PREPARATION

12. 4.00 —10.30 ALFAJIRI KULALA

7. RATIBA YA KUTEMBELEA WANAFUNZI WA BWENI

Kutakuwa na ratiba ya kutembelea wanafunzi wa bweni mara mbili (02) tu kwa muhula
kuanzia saa 2,00 (mbili) asubuhi mpaka saa 10.30 (kumi na nusu) jioni kama

inavyooneshwa hapa chini

NA. | TAREHE SIKU NA $AA WAHUSIKA

1. | 26/08/2017 JUMAMOSI WAZAZI AU WALEZI WAWILI TU
KUANZIA SAA 2.00 ASUBUHI - 10.30 JIONI AMBAO WAMETAJWA NA
MAJINA NA PICHA ZAO ZIMO
2. | 30/04/2018 KWENYE FOMU YA MAELEKEZO
(JOINING INSTRUCTION)
8. VIAMBATATISHO NA FOMU MUHIMU
(a) FOMU YA UCHUNGUZI WA AFYA (MEDICAL EXAMINATION FORM).
MUHMU:
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ljazwe na mganga MKUU wa hospitali ya Serikali

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION OF STUDENT SELECTED TO JOIN FORM V YEAR 2017

THE MEDICAL OFFICER,

NAME OF STUDENT ....ocoiiiiiiiiiiiiinniiinniiniiitiiiiesnsinecsnsisstisstesseasssnesssssssssssssssssssssssesssasssssssssssss

Please examine the mentioned as to his/her fitness for secondary school education according
to the items below:-

ITEM CONDITION REMARKS

Mental condition

Sight

Hearing

Chest TB

Urine

Stool

Nose

Blood BP: HB

O NV~ WIN-

Pregnancy test

Any other physical disability not listed that may affect his her studies

In my opinion the student is fit/not fit to join Secondary School Education

Signed:

Medical officer:

Stump
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14.
15.
16.
17.
18.
19.

20.

21.

22.

23.
24,
25.

9. FOMU YA MAELEZO BINAFS$I KUHUSU HISTORIA YA
MWANAFUNZI/MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MGOMO, FUJO
NA MAKOSA YA JINAI

Jina kamili la mwanafunzi
Tarehe ya kuzaliwa

Jina kamili la baba: yupo/hayupo/amefariki
Jina kamili la mama: yupo/hayupo/amefariki
Jina la mlezi:

Kazi ya baba kama yupo:

Kazi ya mama kama yupo:
Kazi ya mlezi
Unao ndugu wangapi:
Wa kike ... wa Riume .....ceeeeeeecnnes
Wataje
Namba ya simu ya baba
Namba ya simu ya mama
Namba ya simu ya mlezi kama wazazi hawapo

26. Majina ya watakaohusika na mashauri yoyote yatakayojitokeza shuleni

Jina Jina
mahusiano Mahusiano
Namba ya simu Simu
Bandika picha yake hapa Bandika picha yake hapa
Jina Jina
mahusiano Mahusiano
Namba ya simu Simu

Bandika picha yake hapa Bandika picha yake hapa




10. FOMU YA MWANAFUNZI NA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA
NA SHERIA, KANUNI, KULIPA ADA, MICHANGO NA
MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE.
Nimesoma, kutafakari na kuelewa masharti, kanuni na sheria za shule kama
zilivyoorodheshwa na kusomeka vizuri.
(I Ninaahidi kuwa nitafuata kifungu kwa kifungu kwa ukamilifu kwa wakati
wote wa uaminifu wangu katika shule ya sekondari Mwanza.
(IV)Ninaahidi kutokuwaletea aibu wazazi na walezi kwa kutozingatia, kanuni,
masharti na sheria za shule na kupatiwa adhabu za mara kwa mara na
kufukuzwa shule.

MWENYEZI MUNGU NISAIDIE

Jina la mwanafunzi saini
Tarehe

Kama mzazi au mlezi wa mwanafunzi, nimesoma, nimetafakari na kuelewa
masharti, kanuni na sheria za shule na kuahidi kumsaidia motto wangu
wakati wote kRimalezi, msaada wa kiroho ili baadaye awe raia mwema wa
Tanzania na pia kuahidi kulipa michango na ada kama itakavyoamriwa na
mamlaka za uendeshaji wa shule.

Jina la mzazi/milezi saini
Tarehe namba za simu
MUHIMU:
Ithibitishwe na kiongozi wa serikali za mitaa au kijiji anakotoka mwanfunzi.
Jina la kiongozi; saini na muhuri

Tafadhali soma hwa makini maelezo / maagizo haya na huyatekeleza hikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIl

1.0. KITIGWA
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MKUU WA SHULE

ORODHA YA VITABU
NA: SOMO JINA LA KITABU JINA LA MWANDISHI
1 PHYSICS College Physics. Jerry D. Wilson
Principles of physics. S. Chands
2 CHEMISTRY Conceptual Chemistry ( class xi). Chand’s
Conceptual Chemistry ( class xii). Chand’s
General with Physical Chemistry. APE
Advanced Level inorganic Chemistry Part .
Advanced Level Inorganic Chemisrty Part .
3 ADVANCED Advanced level pure maths C.). Tranter
MATHEMATICS Pure mathematics 1 & 2 J.K Back House, S.P.T. Houlds
worth
Pure maths for class xii vol. 1 S. Chands
Pure matbhs for class xi s. Chands
Advanced maths Review
Engineering Maths strout
a BASIC MATHEMATICS | Basic for Advanced Sec. school Septine Sillem
For form v and vi
Basic for Advanced Sec. school TIE
For form v and vi
5 BIOLOGY Understanding Biology SUZAN
Biological Science.
Advanced Biology Third ED. KIRA
Advanced Biology.
Functional Approach . ROBERT KAROLA
6 ECONOMICS Adv. Level Paper 1 & Professinal studies C.M. Ambilikile
Economics Simplified
Principles of Economics N. A. SALEEMI
A Text book of Economics 7™ Edition D.N. DWIVEDI
Modern Economics Theory J.L. HANSON
K.K. DEWET & M.H. NAVALUR
Production & Distribution
CHAND
7 HISTORY History of Modern Europe in the 19" P. COCK
Century ISARIA KIMAMBO
History of Tanzania
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GEOGRAPHY

Phsical Geography of Africa with Diagrams
Geography an intergrated Approach
Practical Geography of East Africa

Burnett
David Waugh
Pritchad

LANGUAGE

Advanced Level English Language one
Advanced Level Literature Analysis

POETRY
Selected Poems
The Wonderful Surgeon

NOVELS

A man of the people

The Beautyful Ones are not yet born
His Excellency the Head of the State

PLAYS

An Enemy of the People
Betrayal in the City

| will Marry When | want
Lwanda Magere

Nicholous Asheli
Nicholaus Asheli/Nyambari
Nyangwine

KISWAHILI

Kiswahili kidato cha Tano

Kiswahili Kidato cha Sita

Nadharia ya Lugha kidato cha Tano na
Kidato cha Sita

Nadharia ya Fasihi kidato cha Tano na
Kidato cha Sita

RIWAYA

Usiku Utakapokwisha
Vuta N’kuvute
Mfadhili

Kufikirika

TAMTHILIYA

Morani

Kivuli Kinaishi

Kwenye Ukingo wa Thim
Nguzo Mama

USHAIRI

Chungu Tamu
Kimbunga
Fungate ya Uhuru
Mapenzi Bora

Taasisi ya Elimu
Taasisi ya Elimu

Nyambari Nyangwine
Nyambari Nyangwine
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GENERAL $TUDIES

General Studies for Advanced

General Studies Supplementary book and
Colleges

Undestanding Advanced Level Sec. School
Education

Contemporary Approach for Advanced
Level

General Studies Notes

Richard Mbalase & Nyambari
Nyangwine
Civic EducationTeachers
Association

Nyambari Nyangwine

1. MAVAZI KWA WASICHANA

SHAMBA DRESS

MIKONO MIFUPI

SHAMBA DRESS

MIKONO MIREFU
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