

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAMISEMI**  
**SHULE YA SEKONDARI NGANZA S.L.P 1252 MWANZA**

**Tel.0282550625 Fax.0282550625 E-mail:nganzagirls@gmail.com**



Tarehe.....

Namba za Simu

Mkuu wa shule: **0762 786 029**

Makamu Mkuu wa Shule: **0753 727 228**

Matron/Patron: **0754 288 669**

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi .....

.....

S.L.P .....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGANZA**  
**HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA MKOA WA MWANZA MWAKA 2017/2018**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017/2018 tahasusi ya ..... Shule ya Sekondari NGANZA ipo umbali wa Kilometa .....12..... Kaskazini/kusini/Mashariki/Magharibi mwa mji wa Mwanza.

**USAFIRI**

Ufikapo mjini Mwanza; kama umeshuka kituo cha mabasi cha Buzuruga panda daladala ziendazo Buhongwa na ushukie Nyegezi Kona. Kisha panda daladala ziendazo Sweya/Luchebele/Mnangani-Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Ngaza Sekondari. Nauli Tshs. 400/=

Au kwa atakayeshukia kituo cha mabasi cha Nyegezi (Nyegezi Bus Terminal) apande daladala ziendazo mjini na ashuke Nyegezi Kona. Kisha panda daladala ziendazo Sweya/Luchebele/Mnangani-Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Ngaza Sekondari. Nauli Tshs. 400/=

Au atakayekuja na usarifi wa meli, uliza kilipo kituo cha Malimbe/Sweya/Luchebele kipo barabara ya Kenyatta maarufu kwa jina la Stand ya Igombe. Kisha panda daladala ziendazo Sweya/Luchebele/Mnangani-Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Ngaza Sekondari. Nauli Tshs. 400/=

Au atakayekuja na usafiri wa anga, apande daladala ziendazo Airport – Buhongwa na ashukie Nyegezi Kona. Kisha panda daladala ziendazo Sweya/Luchebele/Mnangani-Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Ngaza Sekondari. Nauli Tshs. 400/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 17/07/2017. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 17/07/2017 mwisho wa kuripoti ni tarehe 30/7/2017

## 2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

### 2:1 Sare ya shule

- a) Sare ya shule hii ni sketi mbili blue bahari (kitambaa cha suti), maelezo ya mshono (angalia Mshono) sketi marinda 16 yaelekee upande mmoja na zipu pembeni , shati nyeupe 2 za mikono mirefu tetron



- b) Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule  
c) Sare ya michezo kwa shule hii ni Tracksuit dark blue 1, bukta blue na T shirt ya kijivu  
d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.  
e) Soksi jozi mbili nyeupe ndefu  
f) Sweta rangi ya blue (Royal blue)  
g) Nguo za kushindia (shamba dress) ...ni rangi ya..... blue(kitambaa cha suti za kike), mshono wa solo na mikono mifupi(kwa waislamu mikono mirefu) iwe ndefu kupita magoti. Kamwe isiwe fupi.  
h) Tai



## 2.2 Ada na Michango ya shule

- a. Ada ya shule shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweli. Unaweza kulipa kiasi shilingi 35,000.00 kwa muhula au kulipa ada yote kwa maramoja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule. Katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip na tahasusi yake. Jina la akaunti – Nganza Sec. School namba ya akaunti ya ada. *Account Na. 31101200107*
- b. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-
- Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
  - Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
  - Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
  - Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
  - Shilingi 2,000/= nembo ya shule
  - Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/= (wanafunzi ni muhimu kujiunga na Mfuko wa Bima ya

Afya CHF kikaya) kama mwanafunzi ana bima atalipa Tshs. 5000/= ya huduma ya kwanza.

- vii. Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima *mock*
- viii. Fedha ya tahadhali 5000/= (haitarejeshwa)

Fedha yote ya michango ilipwe katika benki ya NMB – Jina la akaunti ni Nganza Sec. School Fund Akaunti Na. 31101100036

Ni marufuku fedha taslimu kulipwa shuleni andika jina la mwanafunzi kwenye pay slip na tahasusi anayosoma

c. Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka) Ruled paper
- (ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
- (iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- (iv) Scientific calculator (Casio Fx 991 original)
- (v) Godoro 2<sup>1</sup>/<sub>2</sub> upana) kwa wanafunzi wa bweni
- (vi) Mashuka pair 2, rangi ya pinki na blue bahari, blanketi 1, chandarua 1 yeupe.
- (vii) Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe) (Vyombo vya plastiki haviruhusiwi)
- (viii) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- (ix) Kwanja 1, reki 1, mifagio ya ndani 1, na nje 1
- (x) Vifaa vya darasani, (mathematical set, Counter book 3Q, kalamu za kutosha
- (xi) Mahitaji binafsi (sabuni za kuogea na kufulia, taulo, khanga au kitenge pear 1 na nightdress)

ANGALIZO: Mwanafunzi alete kifaa kama inavyoonesha hapa chini kulingana na tahasusi anayosoma.

Jembe 1, fagio la chelewa 1, walete Wanafunzi wa PCB, PCM, PGM na EGM

Wanafunzi wa CBG, ECA na HGL walete kwanja 1 na mfagio wa chelewa 1

Wanafunzi wa HKL, HGK na HGE walete fagio la ndani soft brown 1 na chelewa 1

### **3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE.**

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa matindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufunga ndevu
- (viii) Uvutaji wa sigara
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja kuo au kuolewa
- (x) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;

- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xiv) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- (xvi) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.

#### **4. Viambatanisho na Fomu Muhimu**

- a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne (4) za Wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

#### **5. Tahadhali soma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule .....

Jina la Mkuu wa Shule .....

Mhuri wa Mkuu wa Shule .....

**NGANZA SECONDARY SCHOOL**  
**P.O.BOX 1252**  
**MWANZA**  
**STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM**

Student's Name ..... age .....

Class Form v. ....

Blood Examination: HB .....

B/S .....

Stool Examination: .....

Analysis:- .....

UPT .....

Ear .....

Eye .....

Chest Pain .....

Allergies .....

TB .....

Any Chronic Complaints not noted above e.g. Asthma, Heart disease, skin disease, ulcers e.t.c

.....

.....

Any treatment given or recommended:-

1. ....

2. ....

3. ....

Signature of Examiner .....

Signature of Medical Officer incharge .....

Official Stamp .....

Date .....

## FOMU YAKURIPOTI SHULENI

### NGANZA SHULE YA SEKONDARI

1. Tarehe ya kuingia Shuleni ..... Admission Namba .....
2. Jina la Mwanafunzi .....
3. Darasa na mchepuo anaingia .....
4. Kabila .....
5. Tarehe ya Kuzaliwa ..... Wilaya ya .....
6. Jina la Baba /Mlezi .....
7. Kazi ya Baba Mlezi .....
8. Namba ya simu / Baba /Mlezi .....
9. mahali Baba / Mlezi anapoishi .....

#### HISTORIA YA MWANAFUNZI:

1. Dini / Madhehebu .....
2. Michezo aipendayo au hobby .....
3. Jina la baba ..... (HAI AMEFARIKI)
4. Jina la Mama ..... (HAI AMEFARIKI)
5. Kama wazazi wamefariki (YATIMA) taja jina la mtu unayeishi naye.....
6. Uhusiano wako na mtu anayeishi naye .....  
Kijiji ..... Wilaya .....
- Anwani yake .....
- Namba yake ya simu .....
7. Taja jina na uhusiano wa anayekulipa karo .....
8. Tatizo la kiafya (lipo/ halipo) kama lipo eleza  
.....  
.....  
.....
9. Taja ndugu wanne watakaomtembelea mwanafunzi shuleni  
(a) ..... simu .....
- (b) ..... simu .....
- (c) ..... simu .....
- (d) ..... simu .....

Jina la Mwanafunzi ..... Sahihi yake .....

Darasa na tahasusi anayosoma .....

**MAELEZO YAKE KUHUSU TAALUMA**

1. Malengo yangu katika kufaulu mitihani ya Masomo nitakayochukua ni  
**SOMO** **ALAMA/ GRADE**

- i. ....
- ii. ....
- iii. ....
- iv. ....
- v. ....

2. Mikakati yangu ili kufikia Malengo hayo:-

- i. ....
- ii. ....
- iii. ....
- iv. ....
- v. ....

3. Nikishindwa kufikia malengo yangu nini kifanyike

.....  
.....

**E. KUKIRI KUZIFUATA SHERIA NA TARATIBU ZOTE ZA SHULE**

Mimi ..... wa kdati cha tano ..... Tahasusi  
..... nimezisoma, kuzielewa, na kuzikubali sheria kanuni na taratibu zote za  
shule kama zilivyoorodheshwa hapo juu.

.....

**SAHIHI YA MWANAFUNZI**

**AHADI YA MZAZI**

Mimi mzazi wa .....na ahidi kumhimiza mtoto  
wangu kusoma kwa bidii, kulipa ada na michango yote ya shule na maelekezo mengine  
yatakayotolewa na shule ikiwa ni pamoja na kuhudhuria vikao vya wazazi shuleni na  
kufuatilia maendeleo yake ya taaluma.

**Jina la mzazi ..... sahihi ya mzazi .....**

