
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

 Anwani ya Simu: “REGCOM’’                             OFISI YA MKUU WA MKOA  
Simu: 028-2500690-2500686         S.L.P. 119,                                   
Fax : 028-2501057/2541242                                           MWANZA. 
E-mail: ras.mwanza@tamisemi.go.tz 

www.mwanza.go.tz  
 

TAARIFA KWA UMMA KUPITIA VYOMBO VYA HABARI 

Ndugu zangu waandishi wa habari, tumeitana hapa kwa dhamira moja 

kubwa, kama mnavyo fahamu Mh. Samia Suluhu Hassan, Makamu wa Rais 

Jamhuri ya Muungano Tanzania wakati aliposhiriki kwenye mazoezi ya 

pamoja na wanachi wa mkoa wa Dar es- Salaam yaliyokuwa  

yameandaliwa na wizara ya afya siku ya tarehe 17 Desemba, 2016, alitoa 

maelekezo ambayo ilitakiwa kila mkoa kuwa na Programme maalum ya 

mazoezi kila juma la pili la mwezi ili kuweza kuwafanya wafanyakazi na 

hata watu wengine ambao si wafanyakazi kushiriki kwa shabaha 

yakuimarisha afya zao. 

 

Kufuatia agizo hilo na pia ikizingatiwa ongezeko la magonjwa yasiyo 

ambukiza kufikia asilimia 47 kote nchini, sisi kama mkoa wa Mwanza 

tumeazimia kutenga siku hiyo mara baada yakupokea ngazi ya taifa, 

ambapo pamoja na mazoezi hayo vile vile siku hiyo tutakuwa na wataalam 

wa afya ambao watakuwa wakipima afya zetu hasa kuhusiana na 

magonjwa yasiyo ambukiza.. 

 

Kwa nafasi hii niombe kupitia kwenu, muweze kutufikishia taarifa hizi kwa 

umma kwamba, siku ya Jumamosi tarehe 11 Februari, 2017 watumishi 

kutoka Ofisi na taasisi zote za Umma na zisizo za umma kufika katika 
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viwanja vya Furahisha kuanzia saa 12.30 asubuhi kwa ajili ya uzinduzi, 

ambao utaongozwa na Mh. John Mongella Mkuu wa Mkoa wa Mwanza. 

Ambapo kwa mwezi huu wa pili tutaongozwa na kauli mbiu “Afya yangu 

Mtaji wangu, nafanya mazoezi kuilinda afya yangu” lakini ifahamike 

kuwa kila mwezi tutakuwa na kaulimbiu mahususi kwa mwezi husika. 

 

Lingine ambalo ningependa mfahamu ni kuwa, maandalizi yote muhimu 

kwa ajili ya siku hiyo yapo tayari, ikiwepo mialiko kwenda kwenya taasisi 

zote za umma na zisizo za umma, wataalam wa afya kwa ajili ya upimaji 

afya, Vifaa vya mazoezi na walimu wa mazoezi tayari wametayarishwa kwa 

ajili yakufanikisha katika siku hiyo 

 

Katika Uzinduzi huo tutakuwa na matembezi ya pamoja, yatakayo anzia 

Viwanja vya Furahisha, kwenda hadi kona ya Bwiru kisha kuelekea kona ya 

Kitangiri na badaye kurejea tena Viwanja vya Furahisha kwa ajili ya 

Mazoezi ya Viungo yatakayo ongozwa na Wataalam na walimu wa Mazoezi 

ya Viungo kutoka katika vituo vyetu vya mazoezi (Gym) za hapa Mwanza. 

 

Rai yangu niwaombe tujitokeze kwa wingi siku hiyo ya jumamosi, kwani 

sote tunafahamu afya zetu ndio mitaji yetu katika utendaji kazi. 

Asanteni sana kwakunisikiliza. 
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