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TAARIFA KWA UMMA KUPITIA VYOMBO VYA HABARI 

 
Serikali Mkoani Mwanza imeamuru shule 11 za msingi  na moja ya Sekondari, 
zilizokuwa zimefungwa Wilayani Ukerewe kutokana na ukosefu wa vyoo 

zifunguliwe na wanafunzi warejee kwenye masomo wakati wa  hatua za dharura 
zinachukuliwa. 
 
Hatua hiyo imefikiwa mapema hivi leo wakati wa kikao cha pamoja baina ya 
uongozi wa  Mkoa na Wilaya kukaa na kuangalia hatua zipi zifuate mara baada 
ya hapo jana Mkurugenzi wa Wilaya ya Ukerewe Bw. Frank Bahati, kukieleza 
kikao cha Ushauri cha mkoa wa Mwanza kuwa, wamezifunga shule hizo kutokana 
na kukosa vyoo. 
 
Aidha pia  halmashauri ya Wilaya imeelekezwa kuwatumia watendaji wa kata na 
Vijiji,  kusimamia zoezi hilo na kuwahamasisha wananchi waweze kushiriki katika 
kufikia adhma hiyo ya ujenzi wa vyoo ili wanafunzi hao waondokane na adha 
inayo wakabili.  
 
Kwa upande wa Uongozi wa  halmashauri ya Wilaya ya Ukerewe, umeahidi 
kutenga kiasi cha Mil.80 kutoka katika makusanyo ya  ndani kwaajili 
yakufanikisha zoezi hilo la dharura, huku Wananchi wakitakiwa kushiriki katika 
uchimbaji wa mashimo. 
 
Shule za msingi zilizokuwa zimefungwa kutokana na kukosa vyoo ni pamoja na 
Muhuzya na Murutanga za kata ya Bukindo, Busangu na Mugu za kata ya 

Namilembe, Buzegwe na Kilongo za kata ya Kagunguli, zingine ni Mukasika na 
Muhandi za kata ya Murutunguru, Mubule iliyopo kata ya Nyamanga na 
Chankamba iliyopo kata ya Igalla. 
 
Wakati kwa upande wa Sekondari ni shule moja tu ya Lugongo iliyopo kata ya 
Murutunguru. 
 
Imetolewa  

Atley J. Kuni 
Kny. Katibu Tawala Mkoa 

Mwanza 
10 Machi, 2017 
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