OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA

o
AR
=
: Foro SHULE YA SEKONDARI YA NYAMPULUKANO
S.L.P 104
SENGEREMA
16/03/2017

Kumb. Na.NY/SS/JI/F5/04

Simu. Na ;SHULE. 028 — 2590065

MKUU WA SHULE; 0763199736

MAKAMU MKUU WA SHULE ;0757328611

JiNA 12 MWANAFUNZI..cccuniieiiieiiiiccreccreee e creeesreneeeenenenes

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA
NYAMPULUKANO WILAYA YA SENGEREMA MKOA WA
MWANZA KWA KIDATO CHA TANO MWAKA 2017/2018

1.0. UTANGULIZI.

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano (5) katika shule hii
mwaka 2017/2018 Shule ya sekondari ya Nyampulukano ipo umbali wa km 2% Kaskazini Magharibi
kutoka miji mkuu wa halmashauri ya wilaya ya Sengerema . Nauli kutoka mijini ni Tsh 4000 kwa taksi
na Tsh 1000 kwa pikipiki . Muhula wa kuanza masomo unaanza 17/07/2017 unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 16/07/2017 kabla ya saa 11:00 jioni.

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. ADA NA MICHANGO YA SHULE

2.1. Ada ya shule ni Tsh 70,000/= kwa mwaka. llipwe kwa mkupuo Tsh 70,000/= au
Tsh 35,000/= mwanzoni mwa kila muhula. Fedha za ada zilipwe kwenye akaunti
Na. 31601200072 NMB tawi lolote Tanzania. Jina la akaunti hiyo ni
Nyampulukano Secondary School Recurrent Account.
2.2. Michango ya shule.
Fedha za michango ya shule zilipwe kwenye akaunti Na. 31602300144 NMB
tawi lolote Tanzania. Jina ni: Elimu ya Kujitegemea Nyampulukano Sekondari na
stakabadhi ya benki iandikwe jina la mwanafunzi na tahasusi yake kwa juu na
nyuma mgawanyo wa malipo yaliyofanyika.
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2.3.

2.4.

FEDHA KWA AlJILI YA MICHANGO MBALIMBALI

Tahadhari (hazitarudishwa) 5,000/=
Uendeshaji wa mitihani ya kujipima 20,000/=
Huduma ya kwanza 5,000/=
Bima HCIF 5,000/=
Kitambulisho na nembo 8,000/=
Ukarabati 15,000/=
Wapishi & walinzi 30,000/=
Gharama ya maji na umeme 20,000/=
Mahafali 5,000/=
Taaluma 20,000/=
Uzio 10,000/=
Godoro kwa muhula 10,000/
JUMLA 153,000/=
SARE YA SHULE

1. kwa mwanafunzi wa kike.

(a) Sketi mbili (2) ndefu za rangi ya kijanibluu(aquagreen) namba 1 zenye rinda box

mbele na nyuma na marinda matatu kila upande(kitambaa na kiambata
kimeambatishwa) kwa matumizi ya darasani.

(b) Sketi mbili ndefu za rangi ya kaki namba 1 zenye rinda box mbele na nyuma na
marinda matatu kila upande(kitambaa na kiambata kimeambatishwa) kwa
matumizi baada ya vipindi.

(c) Shati mbili zenye mikono mirefu za rangi nyeupe zisizo na urembo za kufungwa
kwa vishikizo vya kawaida.

(d) Fulana 2 za rangi ya darkblue zenye ukosi wa kaki wenye mistari ya darkblue zisizo
na maandishi (kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani.

(e) Fulana 1 rangi ya kijani zisizo na ukosi na zisizo na maandishi kwa matumizi ya
michezo.

(f) Viatu vyeusi jozi mbili(2) vya ngozi vyenye kutumia rangi na vinavyofungwa na
kamba.

(g) Soksi nyeupe zisizo na marembo jozi mbili

(h) Sweta 1 rangi ya kijani

(i) Tai mbili (2) za rangi ya sketi (bluu kijani —aqua green).

(j) Track suit nyeusi zenye michirizi myeupe kwa ajili ya michezo.

(k) Raba nyeupe pair 1 kwa ajili ya michezo na baada ya vipindi vya darasani na
michezo.

NB: Wanafunzi wa kiislamu watatumia hijabu nyeupe wakati wa vipindi na
mitandio ya rangi ya pinki na blue bahari baada ya vipindi.
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2.5.

2. Kwa wanafunzi wa kiume.

(a) Suruali mbili (2) zenye marinda 2 kila upande na mifuko 3 za rangi ya kijani bluu

(aqua — green ) namba 1 zisizobana mwili kwa ajili ya darasani (kitambaa

kimeambatishwa)

(b) Suruali 2 zenye marinda 2 kila upande na mifuko 3 za rangi ya kaki namba 1

zisizobana mwili kwa matumizi matumizi baada ya vipindi.

(c) Shati mbili (2) zenye (2) zenye mikono mirefu za rangi nyeupe zisizo na urembo za

kufungwa kwa vishikizo vya kawaida.

(d) Fulana 2 za rangi ya darkblue zenye ukosi wa kaki wenye mistari ya darkblue zisizo

na maandishi (kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani.

(e) Fulana 1 rangi ya kijani zisizo na ukosi na zisizo na maandishi kwa matumizi ya

michezo.

(f) Viatu vyeusi jozi mbili(2) vya ngozi vyenye kutumia rangi na vinavyofungwa na

kamba.
(g) Soksi nyeusi zisizo na marembo jozi mbili
(h) Sweta 1 rangi ya kijani
(i) Tai mbili (2) za rangi ya sketi (bluu kijani —aqua green).
(j) Track suit nyeusi zenye michirizi myeupe kwa ajili ya michezo.

(k) Raba nyeupe pair 1 kwa ajili ya michezo na baada ya vipindi vya darasani na

michezo.

NB: - Mwanafunzi asiyetimiza sare kama alivyoelekezwa hatapokelewa.

- lli kuondoa usumbufu Sare za shule zinapatikana shuleni kwa atakayehitaji kwa

gharama zifuatazo

Suruali 2 kwa wavulana (Zinapatikana shuleni). @ 18,000/= 36,000/=
Suruali 2 kwa wavulana kwa kazi za nje ya darasa (Zinapatikana shuleni). 36,000/=
@ 18,000/=

Sketi 2 kwa wasichana (Zinapatikana shuleni). @ 23,000/= 46,000/=
Sketi 2 kwa wasichana kwa kazi za nje ya darasa (Zinapatikana shuleni). 46,000/=
@ 23,000/=

Flana 2 zenye ukosi kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani. 20,000/=
@ 10,000/=

Tai @ 3,000/= 6,000/=
Flana za michezo 1 @ 5,000/= 5,000/=
Sweta 1 @ 12,000 12,000/=

JUMLA. TSH.115,000/= kwa wavulana na TSH.135,000/= Kwa wasichana

¢ Taa ya kuchaji kwa jua(solar) inaruhusiwa.

Shule haipokei fedha taslimu. Fedha zote zilipwe kwa kupitia Benki ya NMB, tawi lolote, kwa

kutumia namba za akaunti husika na stakabadhi za malipo (Bank pay-in-slips) zenye jina la

mwanafunzi ziletwe shuleni siku ya kuripoti. Mwanafunzi hatapokewa shuleni endapo

hatakamilisha jumla ya fedha zote kama ilivyoainishwa katika jedwali hapo juu.
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3. MAHITAJI MENGINE

3.1.
3.2
3.3.
3.4.
3.5.
3.6.
3.7.
3.8.
3.9.
3.10.
3.11.
3.12.
3.13.

3.14.

4.1.
4.2.
4.3.

4.4,

4.5.
4.6.

5.1.

5.2.

5.3.

5.4.

5.5.

5.6.

5.7.

Mabunda mawili (2) ya karatasi.(Ream 2 Double A)
Bukta 1 rangi ya bluu
Mashuka 2 rangi ya bluu bahari kwa wavulana na pinki kwa wasichana.
Mto na foronya (foronya rangi ya shuka).
Taulo
Kanga kwa wasichana (jozi moja)
Kandambili jozi moja
Mswaki na dawa ya meno.
Ndoo 1 (Lita 20), na dumu 1 dogo (Lita 5) kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.
Kijiko, sahani ya shaba, bakuli la shaba na kikombe kwa jili ya uji.
Taa ya betri kwa tahadhali ya umeme ukikatika (ISSWE YAKUCHAIJI)
Madaftari makubwa (Counter books) angalau kumi (10) au zaidi
Kikokotozi (SCIENTIFIC CALCULATOR) kwa wanafunzi wa sayansi
(kwa kuepuka kuuziwa scientific calculator feki mwanafunzi/mzazi unashauriwa kuleta
kiasi cha Tshs. 45,000/= shuleni ili kupewa calculator original ambayo haitamsumbua
katika kujifunza)
Blanketi la kujifunika na chandarua rangi ya bahari (light blue).
VIFAA VYA USAFI
Mfagio wa ndani wenye mpini mrefu (Soft broom) 1
Mfagio mgumu wa chooni wenye mpini mrefu (Hard broom) 1
Chelewa ndefu ya nje (fagio la wima) 1. Iliyofungwa kwa wire.
Mpira wa kukaushia maji (Squeezer) 1.
Jembe na mpini wake(wavulana) na ndoo ya lita 20 (wasichana).
Reki na mpini wake (wasichana) na kwanja (wavulana)

MAELEKEZO MENGINE

Tarehe ya kufungua shule imeoneshwa hapo juu, ukichelewa kuripoti shuleni ndani ya
siku kumi na nne utapoteza nafasi yako.

Uje na nakala ya hati halisi ya uraia au cheti cha kuzaliwa.

Uje na nakala ya hati yako ya matokeo ya kidato cha NNE (CSEE results slip) .

Uje na barua hii na viambata vyake vyote vikiwa vimejazwa vema. Fomu ya uchunguzi wa
afya ijazwe na daktari wa wlilaya au wa hospitali teule.

Nguo za nyumbani haziruhusiwi, mwanafunzi atavaa sare za shule muda wote awapo
shuleni na safari ajapo shuleni au aendapo nyumbani.

Kila mzazi /mlezi anapaswa kugharamia usafiri wa mwanae kuja shuleni na kurudi
nyumbani wakati wa likizo na kumpa fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi. Mzazi
unakumbushwa kuwa kumpa mwanao fedha inayopita kiasi, kwaweza kuchangia
kuporomoka kwa elimu yake. Ruhusa ya kufuata fedha za matumizi haitolewi.
Asiyetimiza maelekezo tajwa hapo juu hatapokewa.
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5.8.

5.9.

Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu akiwa shuleni. (HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU
SHULENI)

Gharama za matibabu hospitali ya rufaa ama haspitali binafsi kila mwanafunzi
atajigharamia. Hivyo kama mwanao kama ana bima ya afya aje nayo.

6.0. VIFAA VYA MASOMO

Daftari( counter books quire 3) kwa ajili ya notisi, daftari za saizi ya kati 10 kwa ajili ya
mazoezi,kalamu za wino na za mkaa, mkebe wa hisabati,kikokotozi cha sayansi(scientific
calculator) kwa wanafunzi wa sayansi na Mkebe wa zana za upimaji na sahani yake(Disecting kit)
& tray kwa wanafunzi wa Elimu ya viumbe(Biology).

7.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

(b)

i)
(k)
(1)

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa na Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini
na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu.
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi
na utapewa maelekezo zaidi mara baada ya kuripoti shuleni.

NI LAZIMA KUFANYA MAMBO YAFUATAYO.

Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
Mahudhurio mazuri katika kila kazi ndani na nje yashule kulingana na ratiba ya shule.
Kushiriki kufanya maandalio ya jioni [ Preparation], shuleni na usiku..

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii,

Kutunza usafi wa mwili ,mavazi na mazingira ya shule,
Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

Kutunza mali ya umma

Kutii wito,kuheshimu ofisi za shule,mali binafsi na mali ya umma. Kutofanya hivyo
nikosa.

Nywele zisizidi 0.5cm na ndevu zinyolewe wakati wote.

Kutoharibu kwa makusudi mali ya umma.
Huruhusiwi kwenda kwenye nyumba za walimu bila idhini.

(m) Kuwa na nywele fupi wakati wote mwanafunzi awapo shuleni ( kwa jinsia zote)
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7.1. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kusimamishwa masomo /kufukuzwa

shule;-  Uvtaji wa sigara na ugoro
i) Wizi wa aina yoyote.
i) Uasherati na ushoga.
iii) Ubakaji
iv) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji
bangi,cocaine,mirungi,kuberi n.k
v) Kupiga ama kupigana.
( mwanafunzi vs mwanafunzi , mwanafunzi vs mwalimu,nk.)
vi) Kudharau bendera ya taifa.
vii) Kuoa ama kuolewa.
viii)  Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
ix) Kutoa mimba.
X) Kugoma,kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa
shule.
xi) Kukataa adhabu kwa makusudi.
Xii) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.
xiii)  Kuonekana kwenye nyumba za sitarehe na kumbi mbalimbali mfano:
Nyumba za kulala wageni na baa.
xiv)  Kuwa na pasi ya umeme, jiko la umeme na vifaa vingine vinavyoweza
kusababisha ajali ya moto.
Xv) Kufanya jaribio lolote la kuua au kujiua au kutishia kujiua kwa kunywa
sumu,kujichoma kisu, n.k
xvi)  Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi shuleni.
xvii)  Kutohudhuria masomo Zaidi ya siku 90 bila taarifa.
xviii) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi, viongozi na jamii kwa ujumla.
xix)  Kusuka nywele, kufuga ndevu ama sharubu.
XX) Kushiriki matendo ya uhalifu,siasa na matendo yoyote yanayovunja sharia za
nchi.
8.0. Mambo mengine muhimu;
8.1. Fomu ya uambatisho wa afya(Medical examination form), ijazwe na
Mganga wa Hospitali ya wilaya au Hospitali teule.
8.2. Fomu ya taarifa muhimu,ijazwe kikamilifu na kusainiwa na mzazi na
mwanafunzi
8.3. Fomu ya mkataba wa kutokushiriki migomo, fujo na makosa ya
jinai,ijazwe na kusainiwa na mzazi na mwanafunzi.
8.4. Ulete kivuli cha cheti cha kuzaliwa.

NB. Tafadhali fomu hizi ziletwe siku ya kuripoti shuleni.

MOTO WA SHULE: ELIMU KWA MAENDELEO

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

MKUU WA SHULE
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OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA SENGEREMA
SHULE YA SEKONDARI YA NYAMPULUKANO

FOMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA NA KANUNI NA
MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE

1 Jina kamilila mzazi/mlezi

2. Mahali anapoishi kwa sasa

3. Anwani ya mzazi/mlezi huyo ni

4 Namba yake yasimu ni

5 .Kabila lake

6. Dhehebu/Dini

7.Jina la mwenyekiti wa kitongoji......ccccceeevvcviieeiiiiiiiiieeees sahihi na Muhuri................
Mimi [ mzazi/mlezi atakayeandikishwa shuleni].........cccccooveviievieeiireennen. ambaye ni
mzazi/mlezi Wa ....cccceeveeecreeeennen.. [Jina la mwanafunzi] wa kidato......... mwaka..............

Nakiri kuwa nitakubaliana na kufuata sheria, kanuni na maelekezo mengine ya shule kadri
yatakavyotolewa na uongozi wa shule.

mzazi/mlezi Tarehe
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SHULE YA SEKONDARI NYAMPULUKANO
FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA AHADI YA UTIlI WA SHERIA ZA SHULE

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye TSM 9/SEL - FORM ) .......ccoueeieeieeecieescieecieesiaescteesteeesteesieesseessassanens
2, Anwani ya nyumbani S.L.P .....cccveviviieirirrens WILAYA oottt
3. TArEhe Ya KUZAIWA ..coceeiiiececece sttt ettt st st e e et e s s e e eteaaesbenes
4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji ....cccceveeeirinereeeeceiinnns (6 - [N Tarafa ....cccuveueee.
5. Mahali unapoishi KWa $asa .......cccceeeeveeeieriiinccee e WILAYA ..o
6. Shule ya msingi/sekondari ulikotoka..........ccccceeerereivereenreennne. ANWaANI..cccctiicece e
7. DiNi/DhENEDU ..ot (=] o 11 = TSRO
8. Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa zako muhimu kwa masuala yahusuyo
shule:
(i) Jina 1a Baba ....cecveeeeecece e Namba ya Simu ....ccccvveeeeiiieeeneceeenen, Hai
/Sihai i, (kama hai) kazi yake ....ccococvveeieiiieeeeee, ANWani ....cooeereene.
(ii) JiNa 1a Mama ... Namba ya Simu ....ccccceeeeeevieiceceeeeen, Hai
/Sihai.iee, (kama hai) kazi yake .....c.cccecveeeviineecceieieeenas ANWani ....coeeeveeenne
(iii) Jina 1a MI€Zi wucveeveeeeecececec e Uhusiano .......cceceeeeeevnennas Namba ya simu ...................
kazi yake ....ccoeeeeeecvereeceeenen, Anwani S.L.P....ceeeeeeeee. WILAYA L,

NB: BANDIKA PICHA ZA WANAOHUSIKA HAPO JUU KWENYE VIBOMA

PASIPOTI PASIPOTI PASIPOTI
BABA MAMA MLEZI
Mimi (MWaNafUNZI) .ocoooeeeeceieee ettt s st eaeas nathibitisha kuwa taarifa

nilizozijaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na
Taifa kujiunga na shule hii na ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama
zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Saini ya Mwanafunzi Tarehe
Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)
....................................................................................................... ambaye ni  Mzazi/Mlezi wa
MWENATUNZE ettt et r e st stesbe s nimeyasoma masharti na sheria za

shule ya Sekondari Nyampulukano ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi
kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoelezwa.
Aidha, naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia
bora na mwema wa Taifa letu.

Saini ya Mzazi/Mlezi Tarehe
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SHULE YA SEKONDARI NYAMPULUKANO

AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE, KUTOSHIRIKI MIGOMO, FUJO NA
MAKOSA YA JINAI

Mimi [ mwanafunzi] wa kidato-------- mwaka-------------
naahadi kufuata sheria na taratibu zote za shule kadri zilivyotolewa na
zitakavyotolewa na uongozi wa shule muda wote niwapo shuleni na kwamba
sitashiriki migomo, fujo wala makosa yoyote ya jinai. Pia naahidi kuwa nitakuwa
mwaminifu kwa uongozi wa shule na jumuiya nzima ya Nyampulukano Sekondari.

Saini ya mwanafunzi Tarehe

Jina la mzazi/mlezi saini ya mzazi/mlezi tarehe
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
SENGEREMA DISTRICT COUNCIL
NYAMPULUKANO SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM | ENTRANTS)

UKTNAIYSIS..caeecerireererrireernserceerssercseeessnecsseessnesssessasessssssasesassesasessssnnsssnesanssssssannnnns
Blood count(red &WHhIte).......ccccevrerreennrrrerrerseeeseennnsneeseesaeesessssssnssssessnssssesnnsnnes

SYPRILIS TESL.....eecee e ccecceiree st cer st eraes e seesassessnessasssessnssae s s e masssessnssesnannnnnnes

[ = = 1= 4 1oy N

ADDITIONAL INFORMATION (e.g. physical defects, impairments or chronic disease requiring special
treatment/attention)

| certify that | have examined the above student and recommend that he/she is fit/unfit to pursue
his/her secondary education studies

SIgNAtUre......cocviieriercr e sssenesnns
Designation........ccccviveicnrinnnssninnensseniennnes
Official Stamp.....cccovcevevcerrercerecceeceese e
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