

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA**



Namba ya simu:
Mkuu wa shule: **0784-748383/0762075103**
Makamu Mkuu wa Shule: **0754 – 421830**
Matron/Patron: **0756704333/0743099482**

Shule ya Sekondari Pamba
S.L.P. 632
MWANZA

12/07/2017

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi

.....
.....
.....
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PAMBA
HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA MKOA MWANZA
MWAKA 2017**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2017 tahasusi yaShule ya Sekondari Pamba ipo umbali wa Kilometa moja Mashariki mwa mji wa Mwanza. Usafiri wa basi kutoka mjini Mwanza unapatikana katika kituo cha mabasi Miti mirefu /soko kuu nauli ni shilingi 200/= kwa wanafunzi.

Muhula wa masomo unanza tarehe 17/07/2017. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 17/07/2017 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/07/2017.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

- 2.1.Sare ya Shule

- (a) Sare ya shule hii ni **Dark blue** yenye strip mbili nyeupe mbele kwa wasichana na Suruli **Nyeusi** kwa wavulana. Maelezo ya mshono na kitambaa yameambatanishwa.
- (b) Rangi ya hijab (kijuba) ni **nyeupe**. Mshono umeambatanishwa.
- (c) Sare ya michezo kwa shule hii ni tracksuit rangi ya **“dark blue”** kwa wasichana na **dark blue** kwa wavulana.
- (d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi
- (e) Soksi jozi mbili nyeupe
- (f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi
- (g) Sweta **dark blue**
- (h) Tai **dark blue**

2.2. Ada na Michango ya shule:-

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi **20,000/=** kwa mwanafunzi wa kutwa. Sh. 10,000/= kwa muhula wa kwanza au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule **Na. 31101260111** katika Benki ya **NMB** (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip). Michango mingine ilipwe kwenye Akaunti Na. **3110250985** School Fund Pamba Sec.

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- (i) Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- (ii) Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- (iii) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- (iv) Shilingi 20,000/= kwa ajili ya kuwalipa walinzi na vibarua wengine
- (v) Shilingi 2,000/= nembo ya shule
- (vi) Shilingi 10,000/= Kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/= (Wanafunzi washauriwe kujiunga na mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya)
- (vii) Shilingi 20,000/= Mitihani ya kujipima Mock
- (viii) Fedha ya Tahadhari 5000/= (haitarejeshwa)

Angalizo: Jumla ya michango kwa wanafunzi wa kutwa

- (i) Kutwa ni Shilingi 98,000/= kwa mwaka.

(c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Ream ya karatasi 1 (kwa mwaka) DOUBLE A
- (ii) Vitabu vya masomo ya tahasusi husika (orodha iambatishwe)
- (iii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- (iv) Scientific calculator
- (v) Ndoo ndogo moja yenye mfuniko EGM, HGE
- (vi) Reki 1 yenye mpini wa chuma CBG, PCM na PCB
- (viii) Jembe dogo la bustani (machaku) HGL, HKL, HGK

NB: Wanafunzi wote walete mifagio ya chelewa.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule.
- (vi) Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni
- (vii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- (viii) Uvutaji wa sigara
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuo au kuolewa
- (x) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xi) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana ndani au nje ya shule.
- (xiii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xiv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xv) Kudharau Bendera ya Taifa
- (xvi) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xvii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi

4. **Viambatisho na Fomu muhimu:**

- (a) Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mazazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- (d) Picha nne (4) za wazazi na Ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

Saini ya Mkuu wa Shule

Jina la Mkuu wa Shule: **MAJURA S. NYABINYIRI**

Mhuri wa Mkuu wa Shule

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI PAMBA**

**HATI YA KUKUBALI KUIINGIA KIDATO CHA TANO
MWAKA 2017/18**

- Mimi (Jina la Mwanafunzi).....nimepokea barua ya masharti ya kujiunga na shule ya Sekondari Pamba. Naahidi kutii amri zote halali zitakazotolewa na walimu na walezi wangu wengine shuleni.
 - Nitafanya kazi zozote zitakazoiletea shule yangu na Taifa sifa nzuri, maendeleo na heshima.
 - Nitafanya jitihada katika masomo yangu wakati wote.
 - Naelewa kwamba wakati wote nitakapokuwa mwanafunzi nikifanya makosa yafuatayo nitafukuzwa shule.
1. Kuvuta bangi/ kunywa pombe au kutumia Madawa yoyote ya kulevya
 2. Kuchelewa kufika shule/utoro
 3. Kufanya mgomo, Kuchochea, Kuongoza au Kuvuruga amani na Usalama wa shule au wa watu.
 4. Kujiunga na makundi ya wahuni
 5. Kudharau Bendera ya Taifa
 6. Kupatikana na mimba/kutoa mimba/kusababisha mimba (wavulana)
 7. Uasherati na Ushoga
 8. Wizi
 9. Kupigana au kutishia kupigana ndani au nje ya shule na kutumia lugha chafu (matusi)
 10. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
 11. Kukataa adhabu kwa makusudi
 12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
 13. Kutovaa vazi rasmi la shule mf. Mlegezo, kutovaa Tai, Nembo na Sketi fupi.

Saini ya mwanafunzi
Anuani

SAINI NA UTHIBITISHO WA MZAZI/MLEZI

Mimi..... ambaye ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi
..... nakubaliana na masharti yote ya shule
kama yalivyoainishwa hapo juu na ninaahidi kutoa ushirikiano kwa shule pale nitakapohitajika.

Saini Tarehe

NYONGEZA "C"

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI PAMBA
HISTORIA YA MWANAFUNZI**

1. Jina lako:
(Jina hili ni lazima libaki hivi hivi kwa miaka ijayo
Utakapokuwa shuleni)

Picha ya Mwanafunzi

2. **BABA:**
(a) Jina la Baba yako ni :
(b) Yu hai amefariki :
(c) Kama amefariki lini :
(d) Anuani yake :
(e) Kazi na cheo chake:
(f) Dini ya Baba yako ni:
(g) Namba ya Simu:

Picha ya Baba

3. **MAMA:**
(a) Jina la Mama yako
(b) Yu hai au amefariki
(c) Kama amefariki lini
(d) Anuani yake /cheo chake
(e) Namba ya simu

Picha ya Mama

4. Mlezi (i) Unaye mlezi ? Mlezi ni mtu asiye mzazi wako anayekutumza na
kuhudumia kwa Chakula, Malazi n.k. NDIYO/HAPANA

- (a) Jina la Mlezi huyu ni
(b) Uhusiano wako na Mlezi ni (Mjomba, Kaka, Rafiki,
Shangazi (n.k).....
(c) Anuani ya mlezi wako ni
(d) Kazi ya mlezi wako ni
(e) Namba yake ya Simu

Picha ya Mlezi

5. (i) Jina la mtu atakayepolekewa ripoti zako za shule kama Baba/Mama
au Mlezi wako ni
Anuani yake ni
Sahihi Tarehe
Namba ya Simu

SAHIHI YA MWANAFUNZI:
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI:
JINA LA MZAZI/MLEZI:

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
PAMBA SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

TO BE COMPLETED BY THE MEDICAL OFFICER IN RESPECT TO ALL FORM "V" ENTRANTS

PUPIL'S FULL NAME

AGE SEX

STOOL EXAMINATION

BLOOD COUNT (RED AND WHITE)

URINALYSIS

SYMPHLIS TEST

EYE TEST

CHEST

SPLEEN

ADDITIONAL INFORMATION (E.G Physical defects/impairment or chronic disease renquiring special treatment/attention)

.....

I certify that I have examined the above pupil and recommend that he/she is fit/unfit to pursue Secondary Education.

Signed

Designation

DATE: OFFICIAL STAMP

(Delete whichever is in applicable)